La Conchiglia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
La Conchiglia
Asali
Lokacin bugawa 1992
Asalin harshe Harshen Somaliya
Ƙasar asali Italiya
Characteristics
During 30 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Abdulkadir Ahmed Said
Marubin wasannin kwaykwayo Abdulkadir Ahmed Said
External links

La Conch (1992), ko The Conch, wani ɗan gajeren fim ne daga marubucin Somaliya ya rubuta kuma ya bada umarni Abdulkadir Ahmed Said.

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Wata mata mai zane tana zana yanayin teku a bakin tekun da ba kowa a lokacin da ta gano wani abu mai kyan gani (Conch) mai kyau. Cike da son sani, ta sa kunnenta a kai tana sauraren kururuwar igiyoyin teku. Duk da haka, ta kuma ji muryar wata ƙaramar yarinya, Sophie, wacce ta ba da labarin gajeriyar rayuwarta da damuwa a cikin ƙaramin garinta, wanda ya taɓa tsayawa a bakin teku amma kuma bala'i na muhalli ya lalata shi. Wata rana da daddare, wani jirgin ruwa ya fitar da sharar guba ba bisa ka'ida ba wanda ya sanya guba a cikin kifin da masunta na yankin, wanda a karshe ya gurɓata duk ciyayi a gabar teku da mazauna yankin. An ba da labarin Sophie watanni goma sha biyu bayan bala'in muhalli ya fara afkawa wannan yanki, wanda har abada ya lalata mazaunin kuma ya yi asarar rayuka da yawa, ciki har da na yaron kanta. Jeri na ƙarshe na fim ɗin duk da haka yana barin ƙyalli na bege: ƙungiyar yara suna wasa a kusa da teku, kuma wata ƙaramar yarinya ta rabu da shirya don gayyatar jarumar mata don shiga wasansu. [1] [2]

Saura[gyara sashe | gyara masomin]

An nuna La Conchiglia akan fim ɗin 35 mm. [1] Asalin sigar mai suna Aleel kuma yana cikin Somaliya, tare da fassarar Italiyanci. [2]

An ɗauki fim ɗin a ciki kuma ya nuna mazauna yankin Gondershe, wani ƙaramin gari a gabar tekun kudancin Somaliya. [2]

Sources[gyara sashe | gyara masomin]

  • Association des trois mondes (2000). Cinémas d'Afrique. KARTHALA Editions. ISBN 2-84586-060-9.
  • Xodo, Chiara (August 2008). "Catalogo Audiovisivi (con schede didattiche)" (PDF). Centro Interculturale Millevoci, Provincia Autonoma di Trento Dipartimento Istruzione. Archived from the original (PDF) on 2009-12-22. Retrieved 2009-09-25.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 Association, p.407
  2. 2.0 2.1 2.2 Xodo, p.31