La Mémoire maritime des arabes

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
La Mémoire maritime des arabes
Asali
Lokacin bugawa 2000
Asalin suna La Mémoire maritime des Arabes
Asalin harshe Faransanci
Ƙasar asali Faransa da Moris
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
During 53 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Khal Torabully (en) Fassara
Marubin wasannin kwaykwayo Khal Torabully (en) Fassara

La Mémoire maritime des arabes fim ne da aka shirya shi a shekara ta 2000.[1]

Takaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Tun kafin musulunci ya wanzu, larabawa suna a tafiya a cikin teku. Teku da ayyukansa na da matukar muhimmanci ga waɗannan mutanen da ke rayuwa a hamada a ƙarni na 7,[1] lokacin da suka yi tattaki daga ƙasar Spain zuwa ƙasar Sin da ke kan gabar tekun Afirka. Labarun Sinbad sun dogara ne akan waɗannan tafiye-tafiye, amma gaskiya na iya wuce almara. Ta yaya mutum zai canza daga dromedary zuwa jirgi? Iliminsu na ilmin taurari, kasuwanci da kimiyya wani bangare ne na wannan fim ɗin da aka yi a ƙasashe goma sha biyu wanda ya shafe shekaru da dama kuma ya haɗa da ra'ayin manyan masana.[1]

Kyautattuka[gyara sashe | gyara masomin]

  • ZIFF 2001
  • Kyautar Zinariya don mafi kyawun shirin shirin, Arab Media Film Festival, Alkahira, 2010

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Template:RefFCAT

  1. 1.0 1.1 1.2 "Khal Torabully, sur les traces de Sinbad". L'Express (France). 8 September 2010. Archived from the original on 21 February 2013. Retrieved 13 March 2012.