Laburare Na Ƙasar Guinea-Bissau

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Laburare Na Ƙasar Guinea-Bissau

Bayanai
Suna a hukumance
Biblioteca Pública do Instituto Nacional de Estudos e Pesquisa
Iri national library (en) Fassara
Ƙasa Guinea-Bissau
Aiki
Bangare na Universidade Amílcar Cabral (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1984
inep-bissau.org

Biblioteca Pública do INEP ita ce ɗakin karatu na ƙasar Guinea-Bissau kuma tana a cikin Bissau. Hakanan ita ce babbar ɗakin karatu na jama'a a ƙasar kuma tana aiki azaman ɗakin karatu na Universidade Amílcar Cabral.[1]

An kafa ta a cikin shekarar 1984 kuma ta gaji kundin ɗakin karatu na ɗakin karatu na mulkin mallaka a Guinea Portuguese.

Tana daga cikin Cibiyar Bincike ta Kasa Instituto Nacional de Estudos e Pesquisa (INEP). [2]

An buɗe ɗakin karatu na kusurwar Amurka a INEP a cikin shekarar 2011. Tare da ofishin jakadancinta na gaba a Dakar, Senegal, ita ce kawai kasancewar jama'ar Amurka a cikin ƙasar. [3]

Manyan al'adun gargajiya na Guinea-Bissau, an haɗa su tare a wannan ɗakin karatu na farko na ƙasar.

A halin yanzu, aikin ƙididdigewa da shirin horo na CPLP yana goyan bayan adana takardu da kasida ta lantarki.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Arquivos Históricos Nacionais da República da Guiné-Bissau
  • Jerin dakunan karatu na kasa

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Marcel Lajeunesse, ed. (2008). "Guinée-Bissau". Les Bibliothèques nationales de la francophonie (PDF) (in French) (3rd ed.). Bibliothèque et Archives nationales du Québec . OCLC 401164333 .
  2. "Guiné Bissao: INSTITUTO NACIONAL DE ESTUDOS E PESQUISA (INEP) BIBLIOTECA PÚBLICA" (in Portuguese). Lisbon?: Biblioteca Digital Lusófona. c. 2013. Retrieved 2016-04-02.
  3. "Annual Report To CDNL 2009" . Instituto Nacional de Estudos e Pesquisa. Archived from the original on 2 April 2016. Retrieved 2 April 2016.