Lamin Jallow

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lamin Jallow
Rayuwa
Haihuwa Banjul, 22 ga Yuli, 1994 (29 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
A.C. Cesena (en) Fassara-
A.C. ChievoVerona (en) Fassara-
Fehérvár FC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa attacker (en) Fassara
Ataka
Nauyi 80 kg
Tsayi 185 cm

Lamin Jallow (an haife shi a ranar 22 ga watan Yulin shekara ta alif 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan dama na ƙungiyar Serie C Vicenza, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gambia.

Aikin kulob/ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Banjul, Jallow ya buga wa Real de Banjul, Chievo Verona, Cittadella, Trapani da Salernitana wasa.[1][2] [3]

A ranar 31 ga Janairun shekarar 2019, Salernitana sun saye shi daga Chievo Verona, bayan ya kuma buga musu wasa aro a farkon rabin kakar 2018-19, kuma ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu da rabi.[4]

A ranar 30 ga watan Satumba 2020, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da Vicenza.[5] A ranar 12 ga watan Agusta 2021, ya shiga Fehérvár a Hungary akan lamuni tare da zaɓi don siye.[6]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko a duniya a Gambia a 2016. [3]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Nuwamba 2020 ya gwada inganci COVID-19.[7]

Kididdigar sana'a/aiki[gyara sashe | gyara masomin]

As of 19 December 2021[8]
Club Season League Cup Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Chievo Verona 2014–15 Serie A 0 0 0 0 0 0 0 0
2015–16 0 0 0 0 0 0 0 0
2016–17 2 0 1 0 0 0 3 0
2017–18 0 0 0 0 0 0 0 0
2018–19 0 0 0 0 0 0 0 0
Total 2 0 1 0 0 0 3 0
Cittadella (loan) 2015–16 Lega Pro 27 6 2 1 0 0 29 7
Trapani (loan) 2016–17 Serie B 15 3 0 0 0 0 15 3
Cesena (loan) 2017–18 Serie B 36 11 2 1 0 0 38 12
Salernitana (loan) 2018–19 Serie B 35 6 0 0 0 0 35 6
2019–20 22 6 2 0 0 0 24 6
Total 57 12 2 0 0 0 59 12
L.R. Vicenza 2020–21 Serie B 22 3 1 0 0 0 23 3
Fehérvár 2021–22 Nemzeti Bajnokság I 7 0 1 2 0 0 8 2
Career total 166 35 9 4 0 0 175 39

Kwallayensa na kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Gambia. [3]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 17 Nuwamba 2018 Independence Stadium, Bakau, Gambia </img> Benin 1-1 3–1 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. UFFICIALE: Salernitana, arriva Lamin Jallow dal ChievoVerona". Retrieved 14 August 2018.
  2. In granata l'attaccante Lamin Jallow" (in Italian). Trapani Calcio. 20 January 2017. Archived from the original on 13 August 2017. Retrieved 3 February 2017.
  3. 3.0 3.1 3.2 "Lamin Jallow". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 3 February 2017. Cite error: Invalid <ref> tag; name "NFT" defined multiple times with different content
  4. Lamin Jallow in granata fino al 2023" (in Italian). Salernitana. 31 January 2019.
  5. Ufficiale: Lamin Jallow a titolo definitivo dalla Salernitana" (in Italian). Vicenza. 30 September 2020.
  6. Transfer news: Lamin Jallow joins Vidi". Fehérvár. 12 August 2021. Retrieved 3 November 2021.
  7. Sport, Sky. "11 contagi nel Vicenza, rinviata sfida col Chievo". sport.sky.it (in Italian). Retrieved 2020-11-21.
  8. Lamin Jallow at Soccerway. Retrieved 6 June 2018.