Lamine N'Diaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lamine N'Diaye
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 18 Oktoba 1956 (67 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Senegal national association football team (en) Fassara-
AS Cannes (en) Fassara1983-1985
FC Mulhouse (en) Fassara1985-1993
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Lamine N'Diaye (an haife shi ranar 18 ga watan Oktoban 1956) kocin ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal kuma tsohon ɗan wasa wanda shine manajan kulab ɗin Horoya AC na Guinea.

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Thiès, N'Diaye ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na US Rail, SC Orange, Cannes da Mulhouse, kuma ya wakilci ɓangaren Senegalese a matakin ƙasa da ƙasa.[1]

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

N'Diaye ya jagoranci Mulhouse a taƙaice a cikin shekara ta 1998.[2] Daga baya N'Diaye ya jagoranci ƙungiyar Coton Sport ta Kamaru daga 2003 zuwa 2006.[3] N'Diaye ya zama kocin tawagar ƙasar Senegal a cikin watan Janairun 2008, bayan murabus ɗin Henryk Kasperczak.[4] An kore shi daga muƙaminsa na manaja a cikin watan Oktoban 2008.[5] An naɗa N'Diaye manajan ƙungiyar Maghreb Fez ta Morocco a cikin watan Disambar 2008, kafin ya zama manajan TP Mazembe a cikin watan Satumban 2010.[3] Ya zama darektan fasaha na TP Mazembe a cikin watan Mayun 2013.[6] A cikin watan Disambar 2014 ya zama darektan fasaha na AC Léopards.[7] A cikin watan Yulin 2018 ya kasance manajan kulob ɗin Al-Hilal na Sudan.[8] A cikin watan Nuwamban 2019 ya zama manajan kulob ɗin Horoya AC na Guinea.[9]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]