Lee Gibson

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lee Gibson
Rayuwa
Haihuwa Rutherglen (en) Fassara, 23 Satumba 1991 (32 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Karatu
Makaranta Calderglen High School (en) Fassara
Claremont High School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Mallbackens IF (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 169 cm

Lee Helen Gibson (née Alexander; an haife ta a ranar 23 ga watan Satumbar shekara ta 1991) ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Scotland wacce ke taka leda a matsayin Mai tsaron gida a ƙungiyar Firimiya ta mata ta Scotland ta Glasgow City da ƙungiyar mata ta ƙasar Scotland .

Rayuwa ta farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Gibson a Garin Rutherglen kuma ta girma a yankin Stewartfield na Gabashin Kilbride . Ta halarci Makarantar Sakandare ta Claremont .

Ayyukan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyar[gyara sashe | gyara masomin]

Gibson ta buga wa Glasgow City wasa na tsawon shekaru biyar, inda Ta lashe kofuna goma sha huɗu ciki har da sau uku na cikin gida a jere, kafin ta sanya hannu kan kwangilar kwararru ta cikakken lokaci tare da ƙungiyar. . [1]

Ta taimaka wa City ta ci gaba zuwa kashi huɗu na ƙarshe na gasar zakarun mata ta UEFA ta Shekara ta 2019-20 ta hanyar adana uku daga cikin huɗu a wasan da aka yi da Brondby. [1]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

An fara kiran Gibson zuwa cikakkiyar ƴar wasan tawagar Scotland a watan Nuwambar shekara ta 2015 don wasan cancantar Euro 2017 da Macedonia. Har yanzu a iya tserewa ba, an sanya mata suna a cikin tawagar Scotland don wasan ƙarshe na Euro shekara ta 2017. [1] Alexander [2] ta zama mai tsaron gida na farko na Scotland bayan Yuro a shekara ta 2017, lokacin da Gemma Fay ta yi ritaya.

Ta fara fitowa a ƙasa da ƙasa ne a cikin nasarar sada zumunci 3-0 a kan Hungary a Telki a ranar 14 ga Satumba 2017, kuma ta taimaka wa tawagar ta cancanci Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2019. [2] W[2] muhimmin lokaci a cikin rukuni na cancanta shine lokacin da Gibson ta ceci kisa a kan Poland. An kawar da Scotland a matakin rukuni na gasar cin kofin duniya, tare da Gibson tana wasa a dukkan wasannin uku. [1] wasan na uku, wanda Scotland ta yi nasara don ci gaba, da farko ta ceci fansa amma VAR ta ba da umarnin sake dawowa. [1] sake zira kwallaye kuma Scotland, wacce ta jagoranci 3-0, za ta iya zana 3-3 kawai tare da Argentina.

Rayuwa ta mutum[gyara sashe | gyara masomin]

[3] ta auri David Gibson a watan Mayu na shekara ta 2022, kuma ta karɓi sunan mijinta don bayyanarta ta gaba a duniya. d farko an shirya auren ne a lokacin shekara ta 2020.

Ƙididdigar aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Bayyanawa a duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Kididdigar Scotland daidai ne a wasan da aka buga a ranar 11 ga Afrilun shekara ta 2023.
Shekara Scotland
Aikace-aikacen Manufofin
2017 3 0
2018 10 0
2019 9 0
2020 5 0
2021 8 0
2022 7 0
2023 4 0
Jimillar 46 0

Daraja[gyara sashe | gyara masomin]

Birnin Glasgow
  • Gasar Firimiya ta Mata ta Scotland (9): 2011, 2012, 2013, 2014, 2015, 2017, 2018, 2019, 2020–21-21
  • Kofin Mata na Scotland (6): 2011, 2012, 2013, 2014, 2015, 2019 [4]
  • Kofin Firimiya na Mata na Scotland: 2012, 2013, 2014, 2015

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 Dewar, Heather (1 November 2019). "Women's Champions League: Glasgow City hero Lee Alexander still pained by World Cup exit". BBC Sport. Retrieved 1 November 2019.
  2. 2.0 2.1 2.2 MacBeath, Amy (11 September 2018). "Lee Alexander: 'It's been a rollercoaster at times for Scotland'". BBC Sport. Retrieved 16 September 2018.
  3. @ScotlandNT (24 June 2022). "Our Number 1 wears a new name on the back of her shirt this evening, following her wedding last month. #SWNT" (Tweet). Retrieved 24 June 2022 – via Twitter.
  4. Dewar, Heather (24 November 2019). "Scottish Women's Cup: Glasgow City 4–3 Hibernian". BBC Sport. Retrieved 13 January 2020.

Hanyoyin Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]