Lizo Mjempu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lizo Mjempu
Rayuwa
Haihuwa Queenstown (en) Fassara, 1 ga Janairu, 1984 (40 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Lusitano F.C. (en) Fassara-
Mpumalanga Black Aces F.C. (en) Fassara-
Jomo Cosmos F.C. (en) Fassara-
Cape Town Spurs F.C. (en) Fassara2010-2011170
Orlando Pirates FC2011-201230
Moroka Swallows F.C. (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 3

Lizo Mjempu (an haife shi a ranar 1 ga watan Janairu shekara ta alif ɗari tara da tamanin da huɗu 1984 a Queenstown ) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron baya ga Moroka Swallows . [1] [2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Lizo Mjempu ya fara aikinsa na ƙwararru a gasar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu yana wasa da Mpumalanga Black Aces, sai Jomo Cosmos da Lusitano FC suka biyo baya kafin ya shiga Ajax Cape Town a matsayin canja wuri kyauta a lokacin rani na shekara ta 2010. [3] Kulob dinsa na ƙarshe shine Moroka Swallows har zuwa Shekara ta 2015.

A cikin 2020 ya zama manajan Passion FC.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Lizo Mjempu". IMScoutting. Retrieved 13 February 2011.
  2. Lizo Mjempu at Soccerway
  3. "Lizo Mjempu". Ajax Cape Town Official Site. Retrieved 13 February 2011.