Jump to content

Lloyd Palun

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lloyd Palun
Rayuwa
Haihuwa Arles (en) Fassara, 28 Nuwamba, 1988 (35 shekaru)
ƙasa Faransa
Gabon
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Martigues (en) Fassara2008-2009110
Trinité Sport Football Club (en) Fassara2009-201073
  OGC Nice (en) Fassara2011-2015601
  Gabon men's national football team (en) Fassara2011-
  Red Star F.C. (en) Fassara2015-2017
  Cercle Brugge K.S.V. (en) Fassara2017-2019
  En Avant de Guingamp (en) Fassara2019-2021
SC Bastia (en) Fassara2021-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 12
Nauyi 77 kg
Tsayi 184 cm

Lloyd Palun (an haife shi a ranar 28 ga Nuwamban shekarar 1988) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a kulob din Bastia na Ligue 2. An haife shi a Faransa, yana wakiltar Gabon a matakin kasa da kasa.[1] Yana taka leda a matsayin mai tsaron baya ko a matsayin mai tsaron gida.

Aikin kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

Palun ya shiga kulob ɗin Nice bayan ya buga wasa tare da kulob din amateur na gida Martigues da Trinité.[2]

Ayyukan kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Faransa, Palun ya zabi wakiltar Gabon a babban matakin kasa da kasa. Ya buga wasansa na farko a duniya a ranar 9 ga watan Fabrairun 2011 a ci 2-0 a kan Congo DR.[3]

A cikin shekarar 2012, ya taka leda a duk wasanni 4 na ƙasa a gasar cin kofin Afrika na 2012. Sakamakon haka Gabon ta kai wasan daf da na kusa da karshe.[4] [5]

  1. "Lloyd Palun au Red Star". L'Équipe (in French). 27 July 2015. Retrieved 17 March 2016.
  2. "Lloyd Palun, l'envol d'un Aiglon". Foot-Express (in French). 25 April 2011. Archived from the original on 26 April 2012. Retrieved 29 November 2011.
  3. "Lloyd Palun, la révélation des Panthères du Gabon". Afrik (in French). 11 February 2011. Retrieved 29 November 2011.
  4. "2012 Africa Cup of Nations matches".
  5. "AfricanFootball-Gabon" .

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Lloyd Palun – French league stats at LFP – also available in French
  • Lloyd Palun at National-Football-Teams.com
  • Lloyd Palun at FootballDatabase.eu
  • Lloyd Palun at Soccerway
  • Lloyd Palun at WorldFootball.net