Jump to content

Lumumba Dah Adeh

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lumumba Dah Adeh
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

Mayu 1999 - Mayu 2003
District: Jos North/Bassa
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Lumumba Dah Adeh ɗan siyasan Najeriya ne, ɗan kasuwa, injiniya, mai kula da ƙwallon ƙafa, kuma mai taimakon al'umma daga ƙaramar hukumar Bassa a jihar Plateau, Nigeria.[1][2] [1]

Sana'a da rayuwar siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

  Adeh Lumumba Dah yayi aiki a majalisar dokokin jihar Filato a matsayin ɗan majalisar wakilai, mai wakiltar mazaɓar Jos ta Arewa/Bassa ta tarayya daga shekarun 1999 zuwa 2003. Ya kuma lashe zaɓen fidda gwani na ƙaramar hukumar Bassa da jam’iyyarsa ta gudanar. Ya yi aiki a matsayin mataimaki na musamman ga shugaban ƙasa kan harkokin majalisar dokoki.[1][2][3]

A ranar 28 ga watan Mayun 2022, Adeh Lumumba Dah ya fice daga zaɓen fidda gwani na jam'iyyarsa ta hanyar wata wasika da ya aikewa shugaban jam'iyyar APC na jihar Filato.[1]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 "Hon. Lumumba Adeh withdraws from Senatorial race, says result already determined". nigeriastar.news.blog (in Turanci). 2022-05-28. Retrieved 2024-12-28. Cite error: Invalid <ref> tag; name "auto1" defined multiple times with different content
  2. 2.0 2.1 "Jos North/Bassa By-Election: Lumumba Da Adeh Emerge Bassa APC Candidate". Independent Nigeria (in Turanci). 2021-11-10. Retrieved 2024-12-28.
  3. Nasir Ayutogo (June 28, 2019). "Deputy Speaker appoints spokesperson other officers". Premium Times. Retrieved 2025-01-04.