Lynne Opperman

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lynne Opperman
Rayuwa
Karatu
Makaranta University of the Witwatersrand (en) Fassara
(1 ga Janairu, 1974 - 12 Mayu 1979) Digiri a kimiyya
University of the Witwatersrand (en) Fassara
(1 ga Janairu, 1979 - 23 ga Afirilu, 1980) Digiri a kimiyya
University of the Witwatersrand (en) Fassara
(1 ga Janairu, 1980 - 20 Nuwamba, 1985) Doctor of Philosophy (en) Fassara
Sana'a
Sana'a researcher (en) Fassara, Malami da scientist (en) Fassara
Employers University of Virginia (en) Fassara
Texas A&M University (en) Fassara
Texas A&M University School of Dentistry (en) Fassara  (1 ga Janairu, 1997 -
Kyaututtuka
scholars.library.tamu.edu…

Lynne A. Opperman wata mai bincike ce 'yar Afrika ta Kudu-Amurka. Kafin farkon shekarar ilimi ta 2021–22, Opperman an naɗa ta shugabar riƙo na Kwalejin Dentistry na Jami’ar Texas A&M.

Rayuwar farko da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Opperman kuma ta girma a Johannesburg, Afirka ta Kudu. Ta halarci Jami'ar Witwatersrand don samun digiri na farko na Kimiyya da Ph.D. kafin ta koma Amurka don karatun digirinta na gaba da digiri.[1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan abokantaka nata (fellowships), Opperman ta shiga jami'ar Makarantar Magunguna ta Jami'ar Virginia a matsayin mataimakiyar farfesa a fannin bincike. Daga ƙarshe ta bar zuwa Jami'ar Texas A&M a shekarar 1996.[2] A lokacin da ta fara aiki a Texas A&M, Opperman ta yi aiki a matsayin shugabar ƙungiyar Craniofacial Biology Group da Ƙungiyar Binciken Haƙori ta Duniya da kuma a kan allunan editoci daban-daban. A cikin shekarar 2011, yayin da take aiki a matsayin darektan ci gaban fasaha kuma farfesa a ilimin kimiyyar halittu, an naɗa ta a matsayin shugabar zaɓaɓɓu na Ƙungiyar American Association of Anatomist.[3]

Sakamakon bincikenta, Opperman ta sami lambar yabo ta Farfesa Regents ta Jami'ar Texas A&M System Board of Regents a cikin shekarar 2015.[2] Bayan haka, an naɗa ta shugabar sashen riko na kimiyyar halittu ta Texas A&M[4] kuma an zaɓe ta zuwa wa'adin shekaru uku a matsayin wakiliyar majalisa ta Ƙungiyar Cigaban Kimiyya ta Amurka (AAAS).[5] A cikin shekarar 2019, Opperman ta kasance ɗaya daga cikin membobin Texas A&M uku waɗanda aka zaɓa a matsayin Fellows na AAAS.[6]


Kafin farkon shekarar ilimi ta 2021 – 22, Opperman an naɗa ta shugabar riko na Kwalejin Dentistry na Jami’ar Texas A&M.[7] A cikin watan Satumba 2021, Opperman ta haɗu da haɓaka shirin karatun don ba da damar ɗaliban ilimi na fannin haƙori na shekara huɗu don gudanar da rigakafin COVID-19.[8]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Lynne Opperman". Texas A&M University. Retrieved October 4, 2021.
  2. 2.0 2.1 Fuentes, Jennifer (November 19, 2015). "REGENTS PROFESSOR DESIGNATION FOR OPPERMAN". Texas A&M University. Retrieved October 4, 2021.
  3. Miller, Robert (January 21, 2011). "Dallasite to lead anatomists". Dallas Morning News. Retrieved October 4, 2021.
  4. "FACES IN NEW PLACES". Texas A&M University. November 11, 2016. Retrieved October 4, 2021.
  5. "ADVANCING SCIENCE, ENCOURAGING DENTAL RESEARCH". Texas A&M University. March 1, 2017. Retrieved October 4, 2021.
  6. "Three Texas A&M Faculty Members Selected as AAAS Fellows". Texas A&M University. November 26, 2019. Retrieved October 4, 2021.
  7. "Appointment of Interim Dean, College of Dentistry". Texas A&M University. June 2, 2021. Archived from the original on October 4, 2021. Retrieved October 4, 2021.
  8. Brock, LaDawn (September 15, 2021). "Fourth-Year Dental Students Administer COVID-19 Vaccines". Texas A&M University. Retrieved October 4, 2021.