Mabo Ismaila

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mabo Ismaila
Rayuwa
Haihuwa Jos, 15 ga Yuli, 1944
ƙasa Najeriya
Mutuwa Jos, 13 ga Maris, 2023
Sana'a
Sana'a association football coach (en) Fassara da ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Mabo Ismaila (an haife shi 15 Yuli 1944 - 13 Maris 2023) manajan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya.[1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ismaila shi ne shugabar kocin tawagar mata ta Najeriya a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA 1999, da wasannin bazara na 2000 da kuma na 2004 Summer Olympics. Ya jagoranci Najeriya zuwa wasan daf da na kusa da ƙarshe a gasar cin kofin duniya, sakamakon da ƙungiyar ta samu.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "WOMEN'S WORLD CUP; Flamboyant Nigeria Plays Exuberantly". New York Times. 23 June 1999. Retrieved 27 May 2018.
  2. "Falcons loss to Ghana, not a surprise – Mabo". Punch. Retrieved 27 May 2018.