Malle Aminu
Malle Aminu | |||||
---|---|---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - 13 ga Yuni, 2019
| |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | 1969 (55/56 shekaru) | ||||
ƙasa | Najeriya | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa |
Malle Ibrahim Aminu ɗan siyasan Najeriya ne kuma ɗan asalin jihar Taraba ne. Ya kasance memba mai wakiltar mazaɓar Jalingo/Yorro/Zing a majalisar wakilai daga shekarun 2011 zuwa 2019. Kasimu Bello Maigari ne ya gaje shi. [1] [2]
Rayuwar farko da ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Malle Ibrahim Aminu a ranar 23 ga watan Satumba 1969 ga mahaifinsa, Alhaji Umar Ibrahim Malle da mahaifiyarsa, Hajja Mairam Hureira. Ya yi karatun firamare a Muhammadu Nya Primary School Jalingo a shekarar 1981. A shekarar 1986, ya samu takardar shaidar kammala karatu (GCE) daga Makarantar Sakandaren Gwamnati ta Bali. A shekarar 1989, ya kammala karatun digiri na farko (OND) a Kwalejin Aikin Gona da ke Jalingo. Ya samu digiri na farko a shekarar 1995 a Jami'ar Maiduguri. Ya ci gaba da samun digiri na biyu da digiri na uku a Jami'ar Fasaha ta Tarayya da ke Yola. [2]
Aikin siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]A shekarar 2024, ya samu tikitin takarar jam’iyyar All Progressives Congress (APC) a zaɓen fidda gwani, don sake tsayawa takara a zaɓen fidda gwani na mazaɓar Jalingo/Yorro/Zing na tarayya. [3] Kafin zaɓen sa a matsayin ɗan majalisar wakilai a shekarar 2011, ya yi wasu muƙamai a matsayin kwamishinan ma’aikatar sufuri da sufurin jiragen sama, shugaban kwamitin riƙo na ƙaramar hukumar Jalingo, mataimaki na musamman kan harkokin ƙananan hukumomi. [2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-26.
- ↑ 2.0 2.1 2.2 Daily, Sky (2020-10-18). "Aminu Ibrahim Malle: Re-echoing the people's mandate | SkyDaily Nigeria" (in Turanci). Retrieved 2024-12-26. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name ":0" defined multiple times with different content - ↑ "APC Members Hail El-Sudi, Says Aminu Malle's Emergence Transparent". Tarabatruthandfacts. Retrieved 2024-12-26.