Manfred Starke

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Manfred Starke
Rayuwa
Haihuwa Windhoek, 21 ga Faburairu, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Jamus
Ƴan uwa
Ahali Sandra Starke (en) Fassara
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  F.C. Hansa Rostock (en) Fassara2012-2015484
  Namibia national football team (en) Fassara2012-
  FC Carl Zeiss Jena (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 1.79 m
Manfred Starke

Manfred Starke (an haife shi a ranar 21 ga watan Fabrairu shekara ta 1991) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Namibia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta 3. Liga VfB Oldenburg.[1][2]

Manfred Starke a yayin wasa

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Starke a Windhoek, mahaifinsa ɗan Namibia ne Bajamushe haifaffen Namibiya da mahaifiyarsa'yar Holland.[3] Ya fara aikinsa na ƙwararru a kulob ɗin FC Hansa Rostock. Shi babban ɗan'uwan Sandra Starke ne.

Starke ya koma kulob ɗin FSV Zwickau a cikin shekarar 2020.[4]

A cikin watan Yuli shekara ta, 2022, ya rattaba hannu tare a kulob ɗin VfB Oldenburg, sabuwar fitowa zuwa 3. liga.[5]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

A watan Oktoban shekara ta, 2012, Starke ya fara bugawa Namibia wasan sada zumunci da Rwanda.[6] Ya taka leda a gasar cin kofin nahiyar Afirka ta shekarar, 2019, gasar cin kofin nahiyar ta farko a kasar cikin shekaru 11.[7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. FC Carl Zeiss Jena: Manfred Starke will trotz Blessur gegen Viktoria Berlin auflaufen , tlz.de, 22 August 2015
  2. "Manfred Starke" . National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 11 October 2015.
  3. "Glückwunsch zum Geburtstag, Manfred Starke!" (in German). Hansa Rostock. 21 February 2012. Retrieved 1 September 2019.
  4. "Manfred Starke wechselt zum FSV Zwickau" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 7 September 2020. Retrieved 7 September 2020.
  5. "VfB Oldenburg verpflichtet Manfred Starke" . kicker (in German). 5 July 2022. Retrieved 5 July 2022.
  6. "Starke impresses in Brave Warriors debut" . namibiasport.com.na . 17 October 2012. Archived from the original on 15 December 2012. Retrieved 18 October 2012.
  7. "Total Africa Cup of Nations Egypt 2019 | CAFOnline.com" . Archived from the original on 22 June 2019.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Manfred Starke at Soccerway
  • Manfred Starke at fussballdaten.de (in German)