Matar Dieye
Appearance
Matar Dieye | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Lagos,, 10 ga Janairu, 1998 (26 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Matar Dieye (an haife shi a cikin shekara ta 1998) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Debreceni VSC.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Ya fara aikinsa a Seria D mai mataki na huɗu tare da Sacilese.[1]
Ya buga wasansa na farko na Seria B a Vicenza a ranar 23 ga watan Afrilun 2016 a wasan da suka yi da Spezia, a matsayin wanda zai maye gurbin Filip Raičević na mintuna na 86.[2]
Bayan ya buga wasa na tsawon shekaru biyu ga tawagar Croatian HNK Gorica, a lokacin da ya zira ƙwallaye 7 a wasanni 55 na gasar, kulob ɗin da Dieye sun rabu bisa hukuma a ranar 1 ga watan Agustan 2022.[3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Matar Dieye at Soccerway
- Matar Dieye at UAF and archived FFU page (in Ukrainian)