Mikroneziya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mikroneziya
Federated States of Micronesia (en)
Mikronesia (yap)
Flag of the Federated States of Micronesia (en) Seal of the Federated States of Micronesia (en)
Flag of the Federated States of Micronesia (en) Fassara Seal of the Federated States of Micronesia (en) Fassara

Take Patriots of Micronesia (en) Fassara

Kirari «Peace, Unity, Liberty»
«Experience the warmth»
Suna saboda Micronesia (en) Fassara
Wuri
Map
 6°55′N 158°11′E / 6.92°N 158.18°E / 6.92; 158.18

Babban birni Palikir (en) Fassara da Kolonia (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 105,544 (2017)
• Yawan mutane 150.35 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Turanci
Labarin ƙasa
Bangare na Micronesia (en) Fassara
Yawan fili 702 km²
• Ruwa 0 %
Wuri a ina ko kusa da wace teku Pacific Ocean
Wuri mafi tsayi Dolohmwar (en) Fassara (791 m)
Wuri mafi ƙasa Pacific Ocean (0 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1947
10 Mayu 1979
3 Nuwamba, 1986Ƴantacciyar ƙasa
Tsarin Siyasa
Tsarin gwamnati Jamhuriyar Tarayya
Majalisar zartarwa Government of the Federated States of Micronesia (en) Fassara
Gangar majalisa Congress of the Federated States of Micronesia (en) Fassara
• President of the Federated States of Micronesia (en) Fassara Wesley Simina (en) Fassara (2023)
Ikonomi
Nominal GDP (en) Fassara 404,028,900 $ (2021)
Kuɗi United States dollar (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+10:00 (en) Fassara (a Chuuk (en) Fassara, Yap State (en) Fassara)
UTC+11:00 (en) Fassara (a Kosrae (en) Fassara, Pohnpei State (en) Fassara)
Suna ta yanar gizo .fm (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +691
Lambar taimakon gaggawa 911 (en) Fassara da 111 (en) Fassara
Lambar ƙasa FM
Wasu abun

Yanar gizo fsmgov.org
Tutar Mikroneziya.

Mikroneziya (da Turanci Micronesiya) ko Tarayyar jihohin Mikroneziya ƙasa ce, da ke a Oseaniya. Babban birnin ƙasar Mikroneziya, Palikir ne. Mikroneziya tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 702. Mikroneziya tana da yawan jama'a 112,640, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Akwai tsibirai dari shida da bakwai a cikin ƙasar Mikroneziya. Mikroneziya ta samu yancin kanta a shekara ta 1986.

Daga shekara ta 2019, shugaban ƙasar Mikroneziya David Panuelo ne. Mataimakin shugaban ƙasar Mikroneziya Yosiwo George ne daga shekara ta 2015.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]