Palau
Appearance
Palau | |||||
---|---|---|---|---|---|
Republic of Palau (en) Belau (pau) | |||||
|
|||||
| |||||
Take | Belau rekid (en) | ||||
| |||||
| |||||
Kirari |
«no value» «Pristime Paradise Palau» | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni | Ngerulmud (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 21,729 (2017) | ||||
• Yawan mutane | 46.67 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati |
Turanci Palauan (en) Harshen Japan | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na | Micronesia (en) da European Union tax haven blacklist (en) | ||||
Yawan fili | 465.550362 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Pacific Ocean | ||||
Wuri mafi tsayi | Mount Ngerchelchuus (en) (242 m) | ||||
Wuri mafi ƙasa | Pacific Ocean (0 m) | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira |
1 ga Janairu, 1981: Autonomy (en) 1 Oktoba 1994: 'yancin kai | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa | Government of Palau (en) | ||||
Gangar majalisa | Palau National Congress (en) | ||||
• Gwamna | Surangel Whipps Jr. (en) (21 ga Janairu, 2021) | ||||
Majalisar shariar ƙoli | Supreme Court of Palau (en) | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) | 217,800,000 $ (2021) | ||||
Kuɗi | United States dollar (en) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo | .pw (mul) | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +680 | ||||
Lambar taimakon gaggawa | 911 (en) | ||||
Lambar ƙasa | PW | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | palaugov.pw |
Palau ko Jamhuriyar Palau ko Palaos ko Belau ko Pelew ƙasa ce, da ke a Oseaniya. Babban birnin ƙasar Palau Ngerulmud ne. Palau tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 459. Palau tana da yawan jama'a 17,907, bisa ga jimilla a shekarar 2018. Akwai tsibirai dari uku da arba'in a cikin ƙasar Palau. Palau ta samu yancin kanta a shekara ta 1994.
Daga shekara ta 2013, shugaban ƙasar Palau Thomas Remengesau Jr. ne. Mataimakin shugaban ƙasar Palau Raynold Oilouch ne daga shekara ta 2017.
-
Koror - former capital
-
Koror
-
Bombardment of Anguar during World War II
-
A village in the German colony of Palau
-
Limestone islands, Palau 1971