Jump to content

Mingo Bile

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mingo Bile
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 15 ga Yuni, 1987 (37 shekaru)
ƙasa Angola
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Clube Desportivo Primeiro de Agosto (en) Fassara2003-2005
  Club Deportivo Atlético Huila (en) Fassara2006-2007
C.D. Huíla (en) Fassara2006-2008
Clube Desportivo Primeiro de Agosto (en) Fassara2007-
Clube Desportivo Primeiro de Agosto (en) Fassara2008-
  Angola men's national football team (en) Fassara2010-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 7
Tsayi 178 cm
littafi akan mingo vile

Régio Francisco Congo Zalata (an haife shi a ranar 15, ga watan Yuni 1987), wanda aka fi sani da Mingo Bile, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Desportivo da Huíla. [1]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Mingo Bile ya fara aikinsa a kulob ɗin Primeiro de Agosto a cikin shekarar 2003. A cikin shekarar 2006, ya koma kulob ɗin Desportivo da Huíla don samun ƙarin lokacin wasa, kafin ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Primeiro de Agosto a shekarar 2008. Ayyukansa masu kyau sun haifar da kiransa da tawagar Angola tayi na duniya a cikin shekarar 2010.

A cikin shekarar 2019-20, ya sanya hannu a kulob ɗin Desportivo da Huíla a gasar Angolan, Girabola. [2]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An fara kiran Mingo Bile a cikin Tawagar Ƙasa a cikin shekarar 2010 kuma a yanzu ya sami kofuna 36.[3]

Kwallayen kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamako ne suka fara zura kwallayen Albaniya. [4]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 22 Disamba 2012 Estádio 11 de Novembro, Luanda, Angola </img> Rwanda 1-0 1-0 Sada zumunci
  1. "Mingo Bile" . footballdatabase.eu . Retrieved 2017-07-27.
  2. "Futebol: Plantel do 1º de Agosto para época 2019/20" (in Portuguese). ANGOP.com. 14 Aug 2019.
  3. Mingo Bile at National-Football-Teams.com
  4. "Mingo Bile Régio Francisco Congo Zalata" . National Football Teams. Retrieved 16 November 2018.