Mingo Bile
Mingo Bile | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Luanda, 15 ga Yuni, 1987 (37 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Angola | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Portuguese language | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 7 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 178 cm |
Régio Francisco Congo Zalata (an haife shi a ranar 15, ga watan Yuni 1987), wanda aka fi sani da Mingo Bile, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Desportivo da Huíla. [1]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Mingo Bile ya fara aikinsa a kulob ɗin Primeiro de Agosto a cikin shekarar 2003. A cikin shekarar 2006, ya koma kulob ɗin Desportivo da Huíla don samun ƙarin lokacin wasa, kafin ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Primeiro de Agosto a shekarar 2008. Ayyukansa masu kyau sun haifar da kiransa da tawagar Angola tayi na duniya a cikin shekarar 2010.
A cikin shekarar 2019-20, ya sanya hannu a kulob ɗin Desportivo da Huíla a gasar Angolan, Girabola. [2]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]An fara kiran Mingo Bile a cikin Tawagar Ƙasa a cikin shekarar 2010 kuma a yanzu ya sami kofuna 36.[3]
Kwallayen kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Maki da sakamako ne suka fara zura kwallayen Albaniya. [4]
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 22 Disamba 2012 | Estádio 11 de Novembro, Luanda, Angola | </img> Rwanda | 1-0 | 1-0 | Sada zumunci |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Mingo Bile" . footballdatabase.eu . Retrieved 2017-07-27.
- ↑ "Futebol: Plantel do 1º de Agosto para época 2019/20" (in Portuguese). ANGOP.com. 14 Aug 2019.
- ↑ Mingo Bile at National-Football-Teams.com
- ↑ "Mingo Bile Régio Francisco Congo Zalata" . National Football Teams. Retrieved 16 November 2018.