Jump to content

Mohamed Coly

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mohamed Coly
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 2 ga Faburairu, 1984 (40 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Parma Calcio 1913 (en) Fassara-
U.S. Cremonese (en) Fassara2002-200510
U.S.O. Calcio (en) Fassara2003-2004223
P.D. Castellarano (en) Fassara2005-2007562
Crociati Noceto (en) Fassara2007-2008281
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2008-2009114
A.C. Rodengo Saiano (en) Fassara2008-2011603
  Varese Calcio (en) Fassara2010-201100
Taranto Sport (en) Fassara2011-2012202
Taranto Sport (en) Fassara2011-2011130
Associazione Sportiva Cittadella (en) Fassara2012-2014534
  F.C. Pro Vercelli 1892 (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 26
Nauyi 80 kg
Tsayi 186 cm

Abdourammane Mohamed Coly (an haife shi ranar 2 ga watan Fabrairun 1984) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda a halin yanzu yake taka leda a ƙungiyar Seria C ta Italiya.

Coly ya fara aikinsa da AS Douanes kuma ya koma Parma AC a 2000, yana wasa a cikin ƙungiyar Primavera. A lokacin rani na shekarar 2003 ya bar kulob ɗin Parma AC shiga tare da Serie D kulob din USO Calcio. A farkon rabin kakar 2003 zuwa 2004 ya fito a cikin wasanni 22 kafin ya tafi a cikin Janairun 2004 don shiga Serie C1 tawagar US Cremonese. A cikin shekaru biyun da ya yi a can ya sami damar tafiya ɗaya kawai kuma a cikin watan Yulin 2005 ya shiga PD Castellarano inda ya zama babban ɗan wasa mai buga wasanni 56 sama da shekaru biyu. Domin lokacin 2007-2008 ya koma Crociati Noceto yana yin bayyanuwa 28 a cikin Serie D.

Daga baya, Coly ya koma ƙungiyar Lega Pro Seconda Divisione AC Rodengo Saiano wanda ya buga wasan share fage zuwa Lega Pro Prima Divisione. A watan Agustan 2010 ya aka aro zuwa Varese. A ranar 24 ga watan Janairun 2011 an ba shi aro zuwa Taranto.

A lokacin rani na shekarar 2012 ya koma Citadella. Bayan shekaru biyu ya canza zuwa Pro Vercelli.

A cikin shekarar 2016, ya koma Parma .

A ranar 23 ga watan Agustan 2019, ya sanya hannu tare da Pergoletese.

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Coly ya kasance memba na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal kuma yana cikin tawagar ƴan wasan Afirka ta shekarar 2009.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Mohamed Coly at TuttoCalciatori.net (in Italian)