Mouhamed Mbaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mouhamed Mbaye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 13 Oktoba 1997 (26 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Porto (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 180 cm

Mouhamed Mbaye (an haife shi a ranar 13 ga watan Oktoba shekara ta 1997), wanda aka fi sani da Momo Mbaye, ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar Académico Viseu ta Portugal.[1]

Sana'ar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Mbaye ya fara buga wasansa na farko tare da FC Porto B a wasan da suka doke Real SC da ci 3–1 a La LigaPro a ranar 1 ga Nuwamba 2017.[2]

A ranar 10 ga Nuwamba, 2019, an kira Mbaye zuwa ƙungiyar farko ta FC Porto a karon farko, wanda ba a yi amfani da shi ba a wasan da suka ci 1-0 a waje da maƙwabtan birnin Boavista FC a gasar Premier ; na yau da kullum musanya Goalkeeper Diogo Costa da aka wasa a wurin da suka ji rauni Agustín Marchesín . [3] Ya buga wasansa na farko ne a ranar 20 ga Yuli a wasan da suka yi nasara a gida da ci 6 – 1 ga zakarun da aka riga aka zaba da Moreirense FC, a matsayin wanda zai maye gurbin Costa na mintuna na 79.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Fábio Silva destaca-se num onze do FC Porto com muitas alterações" [Fábio Silva highlight of an FC Porto XI with many alterations]. O Jogo (in Portuguese). 10 November 2019. Retrieved 10 May 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Galeno foi incrível em vitória Real" [Galeno was incredible in Real victory] (in Portuguese). FC Porto. 1 November 2017. Retrieved 18 September 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Fábio Silva destaca-se num onze do FC Porto com muitas alterações" [Fábio Silva highlight of an FC Porto XI with many alterations]. O Jogo (in Portuguese). 10 November 2019. Retrieved 10 May 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. "Sonhos concretizados e uma estreia entre as reações do FC Porto após a festa" [Dreams come true and a debut among FC Porto's reactions after the party]. O Jogo (in Portuguese). 21 July 2020. Retrieved 21 October 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)