Musa Juwara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Musa Juwara
Rayuwa
Haihuwa Tujereng (en) Fassara, 26 Disamba 2001 (22 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Bologna F.C. 1909 (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Mai buga tsakiya

Musa Juwara (an haife shi a ranar 26 ga watan Disambar 2001), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar OB ta Danish a kan aro daga ƙungiyar Seria A Bologna da kuma ƙungiyar ƙasa ta Gambiya .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Farkon aiki[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Juwara a Gambiya kuma ya yi hijira zuwa Italiya a cikin shekarar 2016. A can, ya fara wasa da ƙwallon ƙafa tare da Virtus Avigliano kuma bayan cin nasara kakar da aka scouted by Chievo . Hukumar FIGC ta dakatar da shi daga komawa Chievo, amma ya kalubalanci sauraron karar kuma daga karshe ya shiga su.

Juwara a taƙaice ya koma Torino FC a matsayin aro na 2019 Torneo di Viareggio, inda ya zira kwallaye 3 a wasanni 3, kafin ya koma Verona a ƙarshen kakar wasa ta bana.[1]

Ya buga wasansa na farko na ƙwararru don Chievo a wasan 0-0 Seria A da Frosinone Calcio a ranar 25 ga Mayu 2019, yana zuwa a matsayin wanda zai maye gurbin Manuel Pucciarelli na minti na 79.

Bologna[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 8 ga Yulin 2019, Juwara ya rattaba hannu kan yarjejeniya da Bologna . Kodayake an sanya shi cikin 'yan wasan su na 'yan kasa da shekaru 19 don kakar 2019-2020, da sauri ya fara faɗawa cikin shirye-shiryen ƙungiyar farko ta Siniša Mihajlović, wanda ya fara halarta a ranar 4 ga Disamba ta hanyar buga cikakken mintuna 90 a cikin 4-0 Coppa Italia . shan kashi a hannun Udinese .[2]

Wasan farko na gasar Seria A a kulob ɗin ya zo ne a ranar 4 ga Fabrairu, ya zo ne a minti na 86 da ya maye gurbin Musa Barrow a wasan da suka ci Roma 3-2. Hakan zai biyo bayan bayyanar da benci a kan Genoa da Udinese, kafin a dakatar da gasar a ranar 9 ga Maris sakamakon cutar ta COVID-19 .

Bayan da aka dawo gasar za a ba shi dama da dama a rukunin farko a sakamakon wasan da aka yi da kuma sabon tsarin maye gurbin 5, wanda ya burge shi a wasan farko da aka yi rashin nasara da ci 2-0 a Juventus a ranar 22 ga watan Yuni, inda ya yi nasara. Ya maye gurbin Riccardo Orsolini a minti na 82.

Manufarsa ta Serie A ta farko ta zo ne a ranar 5 ga watan Yuli, a cikin wani aiki mai gamsarwa a San Siro, inda zai zira ƙwallaye mai daidaitawa kuma ya tabbatar da aikawa da Alessandro Bastoni a cikin nasara 2-1 akan Inter Milan .[3]

Lamuni ga Boavista[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 6 ga Oktobar 2020, ya shiga ƙungiyar Boavista ta Portugal a kan aro tare da zaɓi don siye.[4]

Lamuni ga Crotone[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 13 ga Yulin 2021, ya koma kan lamuni zuwa Crotone . A ranar 31 ga Janairun 2022, an dakatar da lamunin da wuri.[5]

Lamuni ga OB[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 19 ga Janairun 2023, Juwara ya shiga OB a Denmark akan lamuni har zuwa 31 ga Disambar 2023, tare da zaɓi don siye.[6]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Juwara ya fafata da Gambiya a wasan sada zumunci da suka doke Congo da ci 1-0 a ranar 9 ga watan Oktobar 2020.[7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. d’Avanzo, Diego. "Viareggio Cup - Juwara del Chievo in prestito al Torino". 11giovani.
  2. "Coppa Italia: poker Udinese, 4-0 al Bologna. Per i friulani c'è la Juve". Retrieved 6 July 2020.
  3. "Bologna, la favola di Musa Juwara: dall'arrivo col barcone 4 anni fa al gol a San Siro". Retrieved 6 July 2020.
  4. "Juwara to Boavista". Bologna. 6 October 2020.
  5. "Operazioni di mercato" (Press release) (in Italiyanci). Crotone. 31 January 2022. Retrieved 23 March 2022.
  6. "OB lejer Musa Juwara i Bologna F.C." (in Danish). OB. 19 January 2023. Retrieved 19 January 2023.
  7. "Gambia 1-0 Congo In Friendly International". THE GFF | Official Website. October 9, 2020.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]