Jump to content

Narragansett Pier, Rhode Island

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Narragansett Pier, Rhode Island


Wuri
Map
 41°25′48″N 71°27′59″W / 41.43°N 71.4664°W / 41.43; -71.4664
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaRhode Island
County of Rhode Island (en) FassaraWashington County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 3,308 (2020)
• Yawan mutane 327.79 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 1,689 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 10.091844 km²
• Ruwa 8.4869 %
Altitude (en) Fassara 1 m
zanan Narragansett Pier, Rhode Island
Narragansett Pier, Rhode Island tasbiran


Narragansett Pier ƙauye ne da ba a haɗa shi ba kuma wurin da aka tsara (CDP) a garin Narragansettqa a cikin Washington County, Rhode Island, Amurka . Yawan jama'a ya kai 3,409 a ƙidayar 2010.

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Narragansett Pier yana a 41°25′48′′N 71°27′59′′W / 41.43000°N 71.46639°W / 41. 43000; -71.4663639 (41.429928, -71.466410). [1]

According to the United States Census Bureau, the CDP has a total area of 10.2 square kilometres (3.9 sq mi). 9.4 square kilometres (3.6 sq mi) of it is land and 0.8 square kilometres (0.31 sq mi) of it (8.12%) is water.

Yawan jama'a

[gyara sashe | gyara masomin]

  Ya zuwa ƙidayar jama'a na 2000, akwai mutane 3,671, gidaje 1,745 da iyalai 886 da ke zaune a cikin CDP. ya kasance mutane 391.5 (1,014 mutane / sq . Akwai gidaje ,129 a matsakaicin matsakaicin raka'a 227.1 . Tsarin launin fata na CDP ya kasance 94.03% fari, 0.87% Ba'amurke, 1.69% 'Yan asalin Amurka, 1.04% Asiya, 0.79% daga wasu kabilu, da 1.58% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 1.88% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 1,745 daga cikinsu 15.5% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, 40.3% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, 8.0% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma 49.2% ba iyalai ba ne. Kashi 37.4% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma kashi 17.1% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.08 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.70.

Narragansett Pier, Rhode Island

A cikin CDP, yawan jama'a ya bazu, tare da 13.3% a ƙarƙashin shekaru 18, 13.3% daga 18 zuwa 24, 24.1% daga 25 zuwa 44, 27.2% daga 45 zuwa 64, da 22.1% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 44. Ga kowane mata 100, akwai maza 86.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 84.5.

Matsakaicin kudin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 39,918, kuma matsakaicin kudin kudin shiga na dangi ya kasance $ 65,864. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 34,726 tare da $ 29,792 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai dala 26,811. Kimanin kashi 8.8% na iyalai da kashi 14.1% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 17.0% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba da kuma kashi 9.4% na waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Shahararrun mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Roberta Dunbar
  • Varina Davis, tsohuwar Uwargidan Shugaban kasa ta Confederacy, ta yi hutu a nan a matsayin gwauruwa a cikin shekarun 1890.
  • Varina Anne Davis, ƙaramar 'yarta, wacce aka fi sani da "Yar Confederacy", ta yi hutu a nan tare da mahaifiyarta. Ya mutu a nan a ranar 18 ga Satumba, 1898, yana da shekaru 34.
  • Narragansett Pier, Rhode Island
    William Robinson (shugaban tsibirin Rhodes)
  1. "US Gazetteer files: 2010, 2000, and 1990". United States Census Bureau. February 12, 2011. Retrieved April 23, 2011.