Ni Noma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ni Noma
Asali
Lokacin bugawa 2016
Asalin harshe Harshen Swahili
Ƙasar asali Tanzaniya
Characteristics
Genre (en) Fassara comedy drama (en) Fassara
During 78 Dakika
'yan wasa
Samar
Mai tsarawa Elizabeth Michael
Kintato
Narrative location (en) Fassara Tanzaniya
ninoma.co.tz

Ni Noma fim ne na wasan kwaikwayo da aka shirya shi a shekarar 2016 na Tanzaniya tare da Elizabeth Michael da masu goyon baya 'yan wasan kwaikwayo Kulwa Kikumbe da Isarito Mwakalikamo.[1][2][3]

Takaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Angela budurwa ce kyakkyawa wacce ke amfani da kyawunta don yin rayuwa mai daɗi ta hanyar haɗa maza. Wata rana ta zuba jarinta ya zubar da ita ba zato ba tsammani kuma Angela ta yanke shawarar ɗaukar wasan conning zuwa mataki na gaba ta hanyar samun aiki a wani kamfani ta hanyar yaudarar shugaba. Ba tare da wata fasaha da aka ɗauke ta ba, ta dogara ga wani mai gadi haziki mai suna Steve don yin aikinta na ofis. Abin da ba ta gane ba shi ne abin da ya faru a baya ya kusa kama ta ya canza rayuwarta har abada.

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Elizabeth Michael a matsayin Angela
  • Isarito Mwakalikamo a matsayin Steven
  • Kulwa Kikumba a matsayin Daniel

Samarwa[gyara sashe | gyara masomin]

An nuna Ni Noma a Dar Es Salaam, Tanzaniya, kuma Proin Promotions Tanzania Ltd ne ya samar da shi. An saki Principal photography a cikin shekarar 2015 yayin nunin. [4] Fim ɗin da jaruma Elizabeth Michael ta shirya kuma shi ne fim ɗin ta na uku da ta yi kokari a matsayinta na furodusa.[5]

Gabatarwa[gyara sashe | gyara masomin]

An yi wa fim ɗin ba'a a shafukan sada zumunta. A watan Yuli kafin fitowar fim ɗin, Elizabeth Michael (Lulu) wadda ta shirya fim ɗin ta zagaya kafafen yaɗa labarai domin tallata fim ɗin.[6] Ta yi rangadi a Bongo5.com, ɗaya daga cikin manyan gidajen yanar gizon Tanzaniya. Ta kuma zagaya da darakta Karabani a Clouds Tv domin tallata fim ɗin. Ta kuma yi rangadi a rediyon Swahili na BBC.[7]

Sakewa[gyara sashe | gyara masomin]

An saki tirelar teaser na farko a ranar 24 ga watan Mayu, 2016 akan tashar Proin Promotions' YouTube, kuma jagorar 'yar wasan kwaikwayo/producer Elizabeth Michael sannan ta loda teaser daban-daban akan hanyoyin sadarwar zamantakewa daban-daban. An fito da tirela na fim ɗin a ranar 23 ga watan Yuni, 2017 akan tashar Proin Promotions' YouTube. An saki fim ɗin a hukumance a ranar 15 ga watan Yuli, 2016 akan layi; mutane za su iya siyan fim ɗin ta hanyar zazzage aikace-aikacen ProinBox . A ranar 12 ga watan Yuni, 2020 Furodusa kuma fitacciyar jarumar fim ɗin Elizabeth Michael ta yarda cewa fim ɗin bai haɗu da masu kallo da yawa ba saboda dandalin da aka yi amfani da shi wajen siyar da fim ɗin. Saboda haka an ɗora shi a tashar YouTube ta Elizabeth Michael, fim ɗin ya sami ra'ayoyi sama da miliyan 1 tare da kyakkyawan nazari a cikin ƙasa da mako guda wanda ya zama fim ɗin Tanzaniya na farko da ya fara yin hakan.[8]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "InMotion Hosting - Website Unavailable". Archived from the original on 2016-09-16.
  2. "Lulu ajipanga kuja na filamu ya comedy (Picha)". 15 June 2015.
  3. "Tanzaniatoday.co.tz".
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2017-05-18. Retrieved 2024-02-22.
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2017-05-18. Retrieved 2024-02-22.
  6. "Lulu aeleza mapinduzi yanayoletwa na filamu yake mpya 'Ni Noma' inayotoka Ijumaa hii (Video) - Bongo5.com". 14 July 2016.
  7. "Filamu ya kwanza ya Kitanzania kuuzwa kidigitali - BBC Swahili". 21 July 2016.
  8. "Filamu ya kwanza ya Kitanzania kuuzwa kidigitali - BBC Swahili". 21 July 2016.