Nimco Ahmed
Nimco Ahmed | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Somaliya, |
Sana'a | |
Imani | |
Addini | Musulunci |
Nimco Ahmed (Larabci: نمعة أحمد) ƴar gwagwarmayar siyasa ne ɗan Somaliya - Amurke mazauniyar Minneapolis, Minnesota.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Tun daga shikara 2014, Ahmed ya yi aiki a matsayin Darakta na Jiha na Jam'iyyar Democratic – Farmer-Labor Party (DFL). [1] A cikin wannan ƙarfin, ta sauƙaƙe horar da ƙungiyoyi ta hanyar DFL Somaliya Caucus. [2]
Ahmed kuma mataimaki ne na siyasa ga mataimakin shugaban majalisar birnin Minneapolis . Bugu da ƙari, ta haɗa haɗin gwiwar Ƙungiyar Matasa Masu Zaɓuɓɓuka na Minnesota, da kuma ƙungiyar masu zaman kansu ta FATA.
Daga 2009 zuwa 2010, Ahmed ɗan'uwan siyasa ne a Cibiyar Hulɗar Jama'a ta Humphrey a Jami'ar Minnesota . Hakanan an zaɓe ta a matsayin ɗaya daga cikin matasa biyu "Matan da za su Kalle" ta Ƙungiyar Siyasa ta Mata ta Minnesota. Bayan aikin siyasa, Ahmed yana aiki a kwamitin ƙungiyoyi da yawa, gami da kwamitin yaƙin neman zaɓe na sabon Minnesota da kwamitin gudanarwa na Community Action Circle of Discipline.[3]
Magana
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Senate District 62 DFL - About Us". Minnesota Democratic Farmer Labor Party. Archived from the original on 25 March 2014. Retrieved 21 July 2014.
- ↑ "MN SD 60 Nominations Committee". Minnesota Senate District 60 Nominations Committee. Retrieved 21 July 2014.
- ↑ Bayor, Ronald H. (2011). Multicultural America: An Encyclopedia of the Newest Americans, Volume 2. ABC-CLIO. pp. 1993–1994. ISBN 978-0313357862. Retrieved 21 July 2014.