Jump to content

Obinna Onwubuariri

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Obinna Onwubuariri
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 - 18 Satumba 2019
District: Isiala Mbano/Okigwe/Onuimo
Rayuwa
Haihuwa 1978 (46/47 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Obinna Onwubuariri ɗan siyasan Najeriya ne. Ya kasance ɗan majalisar wakilai ta tarayya, mai wakiltar mazaɓar Isiala Mbano/ Okigwe/Onuimo na jihar Imo a majalisar wakilai ta ƙasa ta 8. [1]

Rayuwar farko da ilimi

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Obinna ranar 17 ga watan Yuni, 1978. Ya fito daga ƙaramar hukumar Isiala Mbano. Ya yi karatun firamare a Central School Umunachi, Osuh, a Isiala Mbano. Ya halarci makarantar sakandare ta Aquinas, Osuh, sannan ya koma makarantar sakandare ta Boy, New Owerri. Ya yi digirinsa na farko a fannin Electrical/Business Engineering a Jami’ar Fasaha ta Tarayya da ke Owerri (FUTO). [2] [3]

Aikin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

A shekarar 2015, an zaɓi Obinna a matsayin ɗan majalisar wakilan Najeriya don wakiltar mazaɓar Isiala Mbano/Okigwe/Onuimo, wanda ya tsaya takara a ƙarƙashin inuwar jam'iyyar PDP.

A shekarar 2019, Kotun sauraren ƙararrakin zaɓe ta Majalisar Dokoki ta ƙasa ta kori Obinna bayan da Miriam Onuoha ta jam’iyyar APC ta shigar da ƙara. Takardar ta yi ikirarin cewa, an yi kuri’a fiye da kima, da yin magudin zaɓe, da kuma rage kuri’un Onuoha, lamarin da ya sa aka soke zaɓen. [4] [5] [6]

  1. George (1970-01-01). "Meet the Youngest Lawmaker in Nigeria...His Age Will Shock You (Photos)". Tori.ng (in English). Retrieved 2025-01-01.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Hon. Obinna Oninubuariri biography, net worth, age, family, contact & picture". www.manpower.com.ng. Retrieved 2025-01-01.
  3. "Honourable Obinna Onwubuariri Pampers Wife". Top Celebrities Magazine (in Turanci). 2015-06-16. Retrieved 2025-01-01.
  4. Obialor, Adindu (2020-01-26). "Imo: Onwubuariri out, Miriam in, as Iheanacho, Onwudiwe scale through Okigwe North Rerun". Daily Post Nigeria (in Turanci). Retrieved 2025-01-01.
  5. "Tribunal sacks Imo PDP reps member – Daily Trust". dailytrust.com. Retrieved 2025-01-01.
  6. "Tribunal Nullifies Election of Fed Lawmaker, Onwubuariri". THE LEGISLATURE (in Turanci). 2019-09-18. Retrieved 2025-01-01.