Ogor Okuweh

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ogor Okuweh
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

11 ga Yuni, 2019 -
District: Isoko North/Isoko South
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

9 ga Yuni, 2015 - 9 ga Yuni, 2019
District: Isoko North/Isoko South
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

6 ga Yuni, 2011 - 6 ga Yuni, 2015
District: Isoko North/Isoko South
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

5 ga Yuni, 2007 - 6 ga Yuni, 2011
District: Isoko North/Isoko South
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

3 ga Yuni, 2003 - 5 ga Yuni, 2007
District: Isoko North/Isoko South
Rayuwa
Haihuwa 1959 (64/65 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Ogor Leonard Okuweh (an haife shi a shekara ta 1959) ɗan siyasar Najeriya ne. Ɗan majalisar wakilan Najeriya ne mai wakiltar mazaɓar Isoko North/Isoko ta kudu a jihar Delta a ƙarƙashin jam'iyyar People's Democratic Party a Najeriya.[1][2][3][4]

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Ogor Okuweh ya samu WAEC daga Notre Dame College Ozoro. Daga nan ya tafi Emile Woo-ff College of Accountancy inda ya sami AIB kafin ya halarci Chartered Institute of Administration sannan ya zama Mai Gudanarwa na Chartered. Har ila yau, yana riƙe da Babban Jagora na Gudanar da Kasuwanci na Duniya, IEMBA a Dabaru da Gudanar da Ayyuka daga Makarantar Gudanarwa ta Paris Graduate, PGSM a Paris, Faransa.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A shekara ta 2003, an zaɓi Ogor a majalisar wakilai ta Najeriya mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Isoko ta Arewa/Isoko ta kudu ta [[Delta {jiha}|jihar Delta]].

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]