Omar Daf
Omar Daf | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 12 ga Faburairu, 1977 (47 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 70 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 177 cm |
Omar Daf (an haife shi ranar 12 ga watan Fabrairun 1977) manajan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal kuma tsohon ɗan wasa wanda a halin yanzu shine babban kocin ƙungiyar Dijon ta Faransa Ligue 2. Ɗan ƙasar Senegal, ya wakilci ƙasarsa a gasar cin kofin duniya ta FIFA 2002 . Har ila yau yana da fasfo na Faransa kuma ya shafe yawancin rayuwarsa ta wasa a kulob ɗin Sochaux na Faransa. Daf taka leda a matsayin dama-baya, amma kuma zai iya taka a hagu ko a tsakiya-baya.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Dakar, Daf ya fara buga ƙwallon ƙafa tare da US Goré. Lokacin da yake da shekaru 17, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Belgium, Karel Brokken, ya ɗauke shi zuwa KVC Westerlo na KVC Westerlo na biyu, inda ya fara aikin sana'a. Shekara guda bayan haka, Daf ya shiga ƙungiyar Faransa Championnat National 2 gefen Thonon-Chablais, kafin ya fara aikin shekaru 12 tare da Sochaux a 1997.[1]
Aikin gudanarwa
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin watan Nuwamban 2018, Daf ya zama manajan Sochaux.[2] A cikin watan Janairun 2019, ya tsawaita kwantiragin har zuwa 2021.[3]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙasashen Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Senegal
- Gasar cin kofin Afrika ta biyu: 2002.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Omar Daf at National-Football-Teams.com
- Omar Daf – French league stats at LFP – also available in French