Omar Mbapandza

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Omar Mbapandza
Rayuwa
Haihuwa Marseille, 9 ga Afirilu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Faransa
Komoros
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  A.C. Ajaccio (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Omar Mbapandza (an haife shi a ranar 9 ga watan watan Afrilu shekara ta 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Comoran wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar Championnat National 2 Athlético Marseille da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasa Comoros.

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

An fara kiran Mbapandza zuwa babban tawagar Comoros a watan Mayu shekara ta 2016.[1] Ya buga wasansa na farko a gasar neman gurbin shiga gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2017 inda ya buga minti 90 a wasan da Burkina Faso ta doke su da ci 1-0. [2]

Goal.com ta ruwaito cewa Mbapandza ya buga wasan share fage na karshe; da rashin nasara da ci 1-0 a Uganda,[3] duk da haka shafin yanar gizon CAF ya bayyana cewa bai buga wasan ba.[4]

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

As of 3 June 2018.[5]
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa Aikace-aikace Manufa
AC Ajaccio B 2015-16 Championnat de France Amateur 2 6 0 0 0 - 0 0 6 0
Île-Rousse 2017-18 Championnat National 3 0 0 0 0 - 0 0 0 0
Farashin GS Consolat 2017-18 Championnat National 2 0 0 0 - 0 0 2 0
Jimlar sana'a 8 0 0 0 0 0 0 0 8 0

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 21 March 2017.[6]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Comoros 2016 1 0
2017 0 0
Jimlar 1 0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "ELIM CAN 2017: La Selection des Comores Contre le Burkina Faso" . Africa Top Sports (in French). 23 May 2016. Retrieved 14 April 2017.
  2. "Comoros 0-1 Burkina Faso" . CAF . 5 June 2016. Retrieved 14 April 2017.
  3. "Uganda 1-0 Comoros: Cranes end long wait for Afcon ticket" . goal.com . 4 September 2016. Retrieved 14 April 2017.
  4. "Uganda 1-0 Comoros" . CAF . 4 September 2016. Retrieved 14 April 2017.
  5. Omar Mbapandza at Soccerway. Retrieved 3 June 2018.
  6. Omar Mbapandza at National-Football-Teams.com