Paparoma Paté Diouf
Paparoma Paté Diouf | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 4 ga Afirilu, 1986 (38 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | wing half (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 76 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 186 cm |
Pape Paté Diouf (an haife shi a ranar huɗu 4 ga watan Afrilu shekara ta 1986) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba na Arendal . A baya Diouf ya taba taka leda a manyan kungiyoyi kamar FC Copenhagen, Molde FK, da Odds BK .
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Diouf ya fara aikinsa da SC de Rufisque kuma ya koma Molde FK a cikin watan Janairu na shekarar 2006. [1]
Bayan wasu abubuwan ban sha'awa na Molde, Diouf ya koma Superligaen gefen Copenhagen a lokacin bazara na shekarar 2011 akan kuɗin DKK 18 mil. [2]
Bayan ya kasa yin tasiri ga Copenhagen, Diouf an ba shi aro ga tsohon kulob din Molde, don sauran kakar shekarar 2012, a kan 19 ga Agusta 2012. [3] A watan Agusta 2013, ya sake komawa kan aro, wannan lokacin zuwa ga Superligaen gefen Esbjerg fB . [4]
A ranar 31 ga Maris 2014, Diouf ya bar Copenhagen na dindindin, ya koma Molde kan kwantiragin shekaru uku. [5]
A ranar 28 ga Yuli 2015, Diouf ya koma ƙungiyar Tippeligaen Odds BK a matsayin aro na sauran kakar wasa. [6]
Kididdigar sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Season | Club | Division | League | Cup | Europe | Total | ||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | |||
2006 | Molde | Tippeligaen | 14 | 5 | 2 | 1 | 3 | 0 | 19 | 6 |
2007 | Adeccoligaen | 23 | 6 | 0 | 0 | – | 23 | 6 | ||
2008 | Tippeligaen | 21 | 4 | 3 | 1 | – | 24 | 5 | ||
2009 | 28 | 11 | 7 | 3 | – | 35 | 14 | |||
2010 | 13 | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 | 14 | 1 | ||
2011 | 14 | 12 | 1 | 1 | – | 15 | 13 | |||
2011–12 | FC Copenhagen | Superliga | 19 | 4 | 5 | 2 | 9 | 0 | 33 | 6 |
2012–13 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | ||
2012 | Molde (loan) | Tippeligaen | 9 | 1 | 0 | 0 | 7 | 2 | 16 | 3 |
2013–14 | Esbjerg fB (loan) | Superliga | 8 | 1 | 0 | 0 | 4 | 1 | 12 | 2 |
2014 | Molde | Tippeligaen | 7 | 0 | 4 | 4 | 3 | 0 | 14 | 4 |
2015 | 7 | 0 | 4 | 1 | 0 | 0 | 11 | 1 | ||
2015 | Odd | 10 | 5 | 0 | 0 | 2 | 0 | 12 | 5 | |
2016 | Molde | 2 | 0 | 2 | 1 | 0 | 0 | 4 | 1 | |
2017 | Odd | Eliteserien | 13 | 1 | 1 | 0 | 5 | 0 | 19 | 1 |
Career total | 188 | 51 | 29 | 14 | 34 | 3 | 251 | 68 |
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Tippeligaen : 2011, 2012, 2014
- Danish Superliga : 2012–13
- Kofin Danish : 2011–12
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ PAPE PATHE DIOUF ET MAME BIRAME DIOUF - Ces Sénégalais anonymes qui brillent en Norvège
- ↑ "FCK henter Pape Pate Diouf". bold.dk. Retrieved 14 April 2014.
- ↑ "Pape er tilbake i Molde" (in Harhsen Norway). Molde FK. Archived from the original on 15 April 2014. Retrieved 14 April 2014.
- ↑ "Le 19/08/2013 à 16:34:00 | Mis à jour le 19 August 2013 18:02:22 OFFICIEL FOOT TRANSFERTS Pape Paté Diouf à Esbjerg" (in Faransanci). lequipe. Retrieved 14 April 2014.
- ↑ "Pape Diouf er klar for Molde" (in Harhsen Norway). Molde FK. Archived from the original on 7 April 2014. Retrieved 14 April 2014.
- ↑ "Her signerer Diouf for Odd". www.nrk.no (in Harhsen Norway). NRK. 28 July 2015. Retrieved 28 July 2015.
- ↑ "Pape Paté Diouf". altomfotball.no (in Harhsen Norway). TV 2. Retrieved 9 October 2013.
- ↑ Paparoma Paté Diouf at Soccerway. Retrieved 9 October 2013.