Jump to content

Pape Meïssa Ba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pape Meïssa Ba
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 4 ga Yuli, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  ES Troyes AC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Pape Meïssa Ba (an haife shi a cikin shekarar 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ta ƙasar Senegal wanda kuma ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba. Kulob ɗin Grenoble.

Ba samfurin matasa ne na Dakar Sacré-Coeur.[1] A ranar 23 ga watan Fabrairun 2019, ya sanya hannu kan kwangilar ƙwararru tare da Troyes.[2] Ya buga wasansa na farko na gwani a wasan 0-0 na Ligue 2 da Nancy a ranar 8 ga watan Nuwamban 2019.[3] A ranar 3 ga watan Disambar 2019, ya zira ƙwallonsa ta farko a babban kulob a wasan Ligue 2 da Rodez.[4]

A ranar 31 ga watan Janairun 2021, Ba ya shiga ƙungiyar Championnat National Red Star,[5] inda ya zama mai farawa na yau da kullun.[6] A cikin 2021-22 Championnat National, ya gama a matsayin babban mai zura ƙwallaye da ƙwallaye 21. A cikin watan Yunin 2022, Ba ya rattaɓa hannu a ƙungiyar Grenoble ta Ligue 2 kan kwantiragin shekaru uku.[7]

  1. https://www.africatopsports.com/2019/02/22/pape-meissa-ba-le-senegalais-sest-engage-en-faveur-de-troyes/
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-11-09. Retrieved 2023-03-19.
  3. https://int.soccerway.com/matches/2019/11/08/france/ligue-2/association-sportive-nancy-lorraine/esperance-sportive-troyes-aube-champagne/3031152/
  4. https://int.soccerway.com/matches/2019/12/03/france/ligue-2/esperance-sportive-troyes-aube-champagne/rodez-aveyron-football/3031179/
  5. https://www.lest-eclair.fr/id228575/article/2021-02-01/mercato-pape-ba-quitte-lestac-pour-le-red-star
  6. https://www.lest-eclair.fr/id247188/article/2021-04-08/lancien-attaquant-de-lestac-pape-meissa-ba-sepanouit-au-red-star
  7. https://www.gf38.fr/le-gf38-enrole-pape-meissa-ba-le-meilleur-buteur-du-national/