Jump to content

Paul Hamilton (Ɗan ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Paul Hamilton (Ɗan ƙwallon ƙafa)
Rayuwa
Haihuwa Asaba-Ase (en) Fassara, 31 ga Yuli, 1941
ƙasa Najeriya
Mutuwa Yaba, 30 ga Maris, 2017
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar ta Najeriya-
NEPA Lagos (en) Fassara1961-1975
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Paul Ebiye Hamilton (31 Yuli 1941 - 30 Maris 2017) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kocin Najeriya. Ya rasu ne a asibitin sojoji da ke Legas a Najeriya.[1]

Ya shafe mafi yawan shekarun sa na buga wasa (1961-1975) tare da NEPA Legas.

Aikin koyarwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan ya yi ritaya an ɗauke shi aiki a matsayin kocin tawagar ƴan ƙasa da shekaru 20. Daga nan ne aka ɗauke shi aiki a matsayin babban kocin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya a shekarar 1989 amma an kore shi bayan Najeriya ta kasa tsallakewa zuwa gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1990. Ya ci gaba da horar da tawagar mata ta ƙasa gasar cin kofin duniya ta farko. Ya sami lasisin horar da UEFA a lokacin bazara 2006.

Daga baya rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An ce an same shi da matsalolin lafiya da suka shafi zuciya da koda wasu watanni da suka gabata,.

An yanke masa kafar hagu sakamakon raunuka da dama. Ya rasu bayan doguwar jinya a watan Maris 2017.[2]

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. Simire, Michael. "Ex-Eagles coach, Paul Hamilton, dies - EnviroNews Nigeria -". www.environewsnigeria.com. Retrieved 14 May 2018
  2. "Ex-Nigeria coach Hamilton dies". Retrieved 14 May 2018.