Jump to content

Phil Donahue

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Phil Donahue
Rayuwa
Cikakken suna Phillip John Donahue
Haihuwa Cleveland, 21 Disamba 1935
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Manhattan (mul) Fassara
Cleveland
Mutuwa Upper East Side (en) Fassara, 18 ga Augusta, 2024
Ƴan uwa
Abokiyar zama Marlo Thomas (mul) Fassara  (1980 -  2024)
Karatu
Makaranta University of Notre Dame (en) Fassara Bachelor in Business Administration (en) Fassara
Harsuna Turancin Amurka
Sana'a
Sana'a mai tsara fim, mai gabatarwa a talabijin, ɗan jarida, talk show host (en) Fassara da darakta
Muhimman ayyuka The Phil Donahue Show (en) Fassara
Kyaututtuka
Sunan mahaifi Phil Donahue
Imani
Addini Katolika
IMDb nm0004882

Phillip John Donahue (Disamba 21, 1935 - Agusta 18, 2024) ɗan jarida ne na Amurka, marubuci, mai shirya fina-finai, kuma mahalicci kuma mai watsa shiri na The Phil Donahue Show. Shirin talabijin, wanda daga baya aka fi sani da Donahue, shi ne mashahuran nunin magana na farko da ya fito da tsarin da ya haɗa da halartan masu sauraro. Nunin yana gudana na shekaru 29 akan gidan talabijin na ƙasa wanda ya fara a Dayton, Ohio, a cikin 1967 kuma ya ƙare a cikin New York City a 1996. Nunin Donahue sau da yawa yana mai da hankali kan batutuwan da ke raba masu sassaucin ra'ayi da masu ra'ayin mazan jiya a Amurka, kamar zubar da ciki, kariyar masu amfani, 'yancin ɗan adam, da batutuwan yaƙi. Baƙon da ya fi yawan halarta shi ne Ralph Nader, wanda Donahue ya yi wa yaƙin neman zaɓe a shekara ta 2000..[1] Donahue kuma ya shirya wani taron tattaunawa a MSNBC na ɗan gajeren lokaci daga Yuli 2002 zuwa Fabrairu 2003. Donahue yana ɗaya daga cikin masu gabatar da jawabai masu tasiri kuma galibi ana kiransa da “sarki” "maganar rana". Oprah Winfrey ta ce, "Idan ba don Phil Donahue ba, da ba a taba yin Oprah Show ba." A cikin 1996, Donahue ya kasance mai lamba No. 42 akan Jagoran Talabijin na 50 Mafi Girman Tauraron Talabijan na Duk Lokaci.[2]