Pierre-Antoine Dossevi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pierre-Antoine Dossevi
Rayuwa
Haihuwa Lomé, 17 ga Janairu, 1952 (72 shekaru)
ƙasa Togo
Ƴan uwa
Yara
Ahali Othniel Dossevi (en) Fassara
Ƴan uwa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Tours FC. (en) Fassara1974-1975
Paris Saint-Germain1975-1976
Tours FC. (en) Fassara1976-1981
USL Dunkerque (en) Fassara1981-1983
Bourges 18 (en) Fassara1983-1984
Tours FC. (en) Fassara1984-1985
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Tsayi 171 cm

Pierre-Antoine Dossevi (an haife shi a ranar 17 ga watan Janairu 1952) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Togo wanda yake taka leda a matsayin ɗan wasan gefen dama.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Dossevi ya fito a kulob ɗin Tours, Paris-Saint Germain, USL Dunkerque da Bourges. [1]

Bayan ya yi ritaya daga wasa, Dossevi ya kasance memba na ƙwararrun ma'aikatan Tours na tsawon shekaru tara.[2]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Dossevi shine mahaifin Thomas da Matthieu, ƙwararrun ƴan wasan ƙwallon ƙafa waɗanda suka taka leda a ƙasashen duniya a Togo. [3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Pierre-Antoine Dossevi at FootballDatabase.eu
  2. "Un bel hommage rendu à Antoine Dossevi" . La Nouvelle République du Centre-Ouest (in French). 30 January 2018. Retrieved 17 May 2019.
  3. "Un Dossevi très convoité" . football365.fr (in French). 20 July 2011. Retrieved 17 May 2019.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Pierre-Antoine Dossevi at WorldFootball.net