Jump to content

Qasem Burhan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Qasem Burhan
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 15 Disamba 1985 (38 shekaru)
ƙasa Qatar
Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Qatar national under-23 football team (en) Fassara2002-2006130
Al-Khor Sports Club (en) Fassara2003-2005260
  Qatar men's national football team (en) Fassara2004-
Al-Rayyan (en) Fassara2005-2008640
Al-Gharafa SC (en) Fassara2008-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 85 kg
Tsayi 192 cm
Qaseem burham

Qasem Abdulhamed Burhan ( Larabci: قاسم برهان‎  ; an haife shi ranar 15 ga watan Disambar 1985) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Qatar. A halin yanzu yana taka leda a matsayin mai tsaron gida na Al Gharrafa.[1]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Burhan kuma ya girma a Senegal, amma a farkon aikinsa ya koma Qatar, kuma ya zama ɗan ƙasa. Shi memba ne na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Qatar. Kocin riƙo Saeed Al-Misnad ne ya ba shi wasan farko na ƙasa da ƙasa da Bahrain a shekarar 2004.[2] Shi ne mai tsaron gida na farko na Qatar a gasar cin kofin Asiya a shekara ta 2011.

Ya lashe kyautar mai tsaron raga a gasar cin kofin ƙasashen yankin Gulf na shekarar 2014 da aka gudanar a ƙasar Saudiyya, bayan da ya samu nasarar lashe kambun mai tsaron ragar ƙasar Oman Ali Al-Habsi wanda a jere ya lashe kambun golan huɗu na ƙarshe a gasar.[3][4] An zaɓe shi a cikin tawagar Qatar ta gasar cin kofin Asiya ta 2015 duk da cewa yana da mummunan rikodin tare da Al Gharafa a gasar lokacin kakar 2014-15.[5]

Al Khor
  • Kofin Yariman Qatar : 2005
Al Rayyan
  • Sarkin Qatar Cup : 2004, 2006
Al-Gharafa
  • Qatar Stars League : 2008, 2009, 2010
  • Sarkin Qatar Cup : 2009, 2012
  • Kofin Yariman Qatar : 2010, 2011
  • Gasar Taurari ta Qatar : 2018, 2019
Lekhwiya
  • Qatar Stars League : 2017

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
Qatar
  • Gasar Cin Kofin Ƙasashen Gulf : 2014

Ƙididdigar sana'ar kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙididdiga daidai kamar na ranar 26 ga watan Nuwamban 2022[6]

Club Season League League Cup1 League Cup2 AFC Champions League3 Total
Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Al-Khor 2003–04 QSL 2 0 0 0
2004–05 24 0 0 0
Total 26 0 0 0
Al-Rayyan 2005–06 QSL 26 0 0 0
2006–07 22 0 0 0
2007–08 16 0 0 0
Total 64 0 0 0
Al-Gharafa 2008–09 QSL 17 0 3 0
2009–10 18 0 4 0
2010–11 15 0 6 0
2011–12 16 0 3 0
2012–13 20 0 7 0
2013–14 23 0 0 0
2014–15 19 0 0 0
2015–16 15 0 0 0
Lekhwiya SC (loan) 2016–17 QSL 6 0 5 0
Al-Gharafa 2017–18 QSL 15 0 6 0
2018–19 1 0 0 0
2019–20 19 0 0 0
2020–21 6 0 0 0
2021–22 0 0 1 0
2022–23 7 0 0 0
Total 191 0 30 0
Career total 287 0 35 0

1 ya haɗa da gasar cin kofin sarkin Qatar .

2 ya haɗa da Sheikh Jassem Cup .

3 ya haɗa da AFC Champions League .

  1. https://al-gharafa.com/inner.aspx
  2. https://archive.wikiwix.com/cache/index2.php?rev_t=20120819082726&url=http%3A%2Farchive.thepeninsulaqatar.com%2Ffootball%2F71585.html
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-20. Retrieved 2023-03-20.
  4. https://www.gulf-times.com/story/417868/Kings-of-Gulf-football
  5. https://web.archive.org/web/20150924083600/http://www.qatar-tribune.com/viewnews.aspx?n=C31F6DAC-6B29-43CC-9B3D-037CE8599D18&d=20141231
  6. http://www.qsl.com.qa/Users/Players/PlayersDetails.aspx?pregno=10625&clubid=3&p=1&s=-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1[permanent dead link],