Rabah Aït Ouyahia
Appearance
Rabah Aït Ouyahia | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa |
Aljeriya Kanada |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi |
IMDb | nm0653713 |
Rabah Aït Ouyahia ɗan wasan Algeria ne da Kanada. [1] An fi sanin sa da shi a matsayin ɗan takarar Jutra/Iris sau biyu yana lashe gasar Mafi kyawun Actor, ya karɓi nods a 4th Jutra Awards a shekara ta 2002 a Tar Angel (L'Ange de goudron) [2] da kuma a 24th Quebec Cinema Awards a shekara ta 2022 a Revision (Une revision). [3]
Ya zo Kanada a shekarar 1996 a matsayin ɗan gudun hijira daga yakin basasar Algeria. [1] Sauran ayyukansa na wasan kwaikwayo sun haɗa da fina-finai na Montreal, White City (Montréal ville blanche) da Kinship, jerin talabijin na L'Imposteur, da kuma 2017 mataki na samar da Bashir Lazhar. [4]
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "Une révision : Entrevue avec Rabah Aït Ouyahia". Ici Radio-Canada Première, November 2, 2021.
- ↑ Agnes Poirier, "Quebec Jutra awards finalists announced". Screen Daily, January 24, 2002.
- ↑ Marc-André Lussier, "Maria Chapdelaine et Les oiseaux ivres en lice pour 16 prix Iris chacun". La Presse, April 14, 2022.
- ↑ Christian Saint-Pierre, "«Bashir Lazhar»: apprendre à vivre". Le Devoir, September 26, 2017.