Raye rayen yan kidin taushi
Iri |
music festival (en) biki |
---|---|
Wuri | jahar Legas |
Ƙasa | Najeriya |
Ka duba wannan shafin domin sanin yanda zaka gyara wannan mukalar Koyon rubuta mukala
Akwai yuwar admin ya goge wannan shafin matukar ba'a inganta ta ba. |
Afropolitan Vibes wani shiri ne na kida kai tsaye & bikun kuna na shekara-shekara a Legas, Nigeria. Ade Bantu da Abby Ogunsanya ne suka kirkiro wannan wasan a cikin 2013 a matsayin dandamali don nunaadadin kiɗan.[1] Kowane bugu ya ƙunshi mawaƙa/marubuta na zamani uku ko huɗu, mawaƙa ko waɗanda ke yin galibin ayyuka na asali waɗanda ke da tushe daga tushen kiɗan Afirka na Afrobeat, Afrofunk, Afro-hiphop, Afro-pop, da Highlife. Duk ayyukan da ake yi tare d3[2] Bayarda da kwaikwayi a wasan kwaikwayo. Daga 2013 zuwa 2017 Afropolitan Vibes yana da wurin zama na wata-wata a Freedom Park, wani tsohon kurkukun Turawan Mulkin Mallaka na Biritaniya a Tsibirin Lagos. A watan Mayu 2017 masu shirya wasan kwaikwayon sun ba da sanarwar sauya wurin zuwa Muri Okunola Park a Legas kuma a yanzu za a gudanar da jerin waƙoƙin kowace Juma'a na uku na kowane kwata[3]
Fitattun yan wasan kwaikwayo
[gyara sashe | gyara masomin]Sashin giciye na masu yin wasan kwaikwayon da suka yi a Afropolitan Vibes aƙalla sau ɗaya.
- Victor Olaiya
- Yemi Alade
- M.I
- Shina Peters
- Nneka
- Falz
- Blitz the Ambassador
- Gyedu-Blay Ambolley
- Patrice
- Seun Kuti
- Brymo
- keziah Jones
- Bez
- Daddy Showkey
- Salawa Abeni
- Temi Dollface
- Ebo Taylor
- Megaloh
- Akua Naru
- Orlando Juliu
- Siji
- General Pype
- Majek Fashek
- Chris Ajilo
- Fokn Bois
- Beautiful Nubia
- Praiz
- Waje
- Sound Sultan
Bikin Kiɗa na yan kidin taushi
[gyara sashe | gyara masomin]An gudanar da bugu na farko na bikin mawakan afro na kwana biyu a ranakun 16 da 17 ga Disamba 2016 a Legas.[5]
Zaman Birane
[gyara sashe | gyara masomin]The Afropolitan Vibe ikon amfani da da ƙarami acoustic gigs da ake kira Urban Sessions. Nunin yana faruwa ne bisa ka'ida kuma ya fito da mawaƙin Afro-Jamus/marubuci Patrice, mawaƙin ɗan Najeriya Brymo & ɗan asalin Najeriya Blackman Akeeb Kareem.[6]An kuma bayyana Zama na Birane a matsayin wani muhimmin sashi na Bikin Kiɗa na Afropolitan Vibes. Mawaƙa/marubuta Falana, Aduke, Ayo Awosika, Mary Akpa, Nosa, Tomi Thomas, Keziah Jones, Kaline, Sina Ayinde Bakare, Jinmi Abdul da mata vocal ensemble Adunni & Nefertiti duk sun yi intimate unplugged ko acoustic set. Ade Bantu ne ya yi hira da su a cikin wasan kwaikwayon kafin tsarin su[7]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ MITTER, SIDDHARTHA (20 July 2016). "Nigerian Pop Comes Full-Force to Brooklyn". The Village Voice. New York, United States. Retrieved 20 November 2016
- ↑ Mark, Monica (29 July 2014). "West Africa Afrobeat uprising musicians Afropop big-band political spirit". The Guardian. London, United Kingdom. Retrieved 25 November 2014.
- ↑ IN, House (18 May 2017). "Afropolitan Vibes relocates to Muri Okunola Park". Music In Africa. South Afrfica. Retrieved 26 May 2017.
- ↑ Lucia (15 October 2015). "Burna boy, Adekunle Gold, Yinka Davies, join Afropolitan Vibes to celebrate Fela". sabinews. Lagos, Nigeria. Retrieved 20 November 2016.[permanent dead link]
- ↑ IfeOluwa, Nihinlola (17 November 2016). "Nigeria: Afropolitan Vibes announces maiden festival". Music In Africa. Johannesburg, South Africa. Retrieved 20 November 2016.
- ↑ Adiele, Chinedu (23 February 2016). "Black Akeeb Kareem set to go live on stage at 3rd edition". Pulseng. Lagos, Nigeria. Retrieved 20 November 2016.
- ↑ Banke, Caine (19 December 2016). "Afropolitan Vibes Music Festival: 8 Amazing Voices We Would Love To Hear Again From The Acoustic Sessions". Farabale Weekly. Lagos, Nigeria. Retrieved 21 December 2016.