Reinhard Fabisch

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Reinhard Fabisch
Rayuwa
Haihuwa Schwerte (en) Fassara, 19 ga Augusta, 1950
ƙasa Jamus
Mutuwa Münster (en) Fassara, 12 ga Yuli, 2008
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Sankara)
Ƴan uwa
Yara
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Borussia Dortmund (en) Fassara1969-197100
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Reinhard Fabisch (19 ga watan Agustan 1950 - 12 ga watan Yulin 2008) shi ne manajan ƙwallon ƙafa na Jamus kuma ɗan wasa. Ya horar da ƙungiyoyi a Qatar, Malta, Tunisia, Nepal, Oman, Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa, da Zimbabwe da kuma tawagogin ƙasashen Zimbabwe, Kenya, da Benin.[1][2]

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

A matsayinsa na ɗan wasa Fabisch an ƙulla yarjejeniya da Borussia Dortmund tsakanin 1969 da 1971 duk da cewa bai buga wa babbar ƙungiyar wasa ba.[3][4]

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Fabisch ya fara horarwa a matsayin mataimaki tare da Tennis Borussia Berlin da SG Union Solingen.[5]

Fabisch yana da matsayi uku a matsayin kocin tawagar ƙasar Kenya. A cikin shekarar 1987, ya jagoranci Harambee Stars zuwa matsayi na biyu da Masar a Gasar Wasannin Afirka ta Huɗu, a cikin shekarar 1997 ya ɗauki ragamar gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta 1998. An rattaɓa hannu a kan maye gurbin Christian Chukwu a shekara ta 2001, kuma a lokacin gasar cin kofin CECAFA ya jagoranci Kenya zuwa wasan ƙarshe, inda a ƙarshe ta sha kashi a hannun Habasha. An kore shi a cikin watan Yunin 2002.

A baya ya jagoranci tawagar ƙasar Zimbabwe, da kuma Emirates Club a UAE. Ya zama manajan tawagar ƙasar Benin a cikin watan Disambar 2007. Ya shiga cece-kuce game da daidaita wasa, bayan da ya ce an nemi a gyara masa sakamakon. Ya bar muƙamin a cikin watan Mayun 2008.

Mutuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Reinhard Fabisch ya mutu daga ciwon daji a Jamus a ranar 12 ga watan Yulin 2008.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-03-04. Retrieved 2023-03-24.
  2. https://www.worldfootball.net/player_summary/reinhard-fabisch/
  3. https://www.spiegel.de/sport/fussball/krebsleiden-fussball-trainer-reinhard-fabisch-ist-tot-a-565783.html
  4. https://www.kicker.de/reinhard-fabisch-ist-tot-380777/artikel
  5. FIFA Magazine. December 2006. p. 53. {{cite magazine}}: ; Missing or empty |title= (help