René Ngongo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
René Ngongo
Rayuwa
Haihuwa Goma (birni), Oktoba 1961 (62 shekaru)
ƙasa Jamhuriyar Kwango
Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Karatu
Makaranta University of Kisangani (en) Fassara
Sana'a
Sana'a biologist (en) Fassara, ɗan siyasa da environmentalist (en) Fassara
Kyaututtuka

René Ngongo (an haife shi a watan Oktoban 1961 a Goma, Jamhuriyar Kongo ) masanin ilimin halitta ɗan Kwango ne, masanin muhalli kuma ɗan gwagwarmayar siyasa. Ngongo ya kammala karatunsa na farko a Jami’ar Kisangani da digirin farko a fannin Biology a shekarar 1987. A cikin shekarar 1994, ya ƙirƙiro wata ƙungiya mai zaman kanta OCEAN (Organisation Concertée des Ecologistes et Amis de la Nature) don kare albarkatun ƙasa na DRC.

René Ngongo ya sami lambar yabo ta Dama

A cikin shekarar 2009, René Ngongo ya sami lambar yabo ta 'yancin Rayuwar Rayuwa "saboda jajircewarsa wajen fuskantar sojojin da ke lalata dazuzzukan Kongo da kuma samar da goyon bayan siyasa don kiyayewa da amfaninsu mai ɗorewa"[1]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Namun daji na Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Press Release". Greenpeace. Archived from the original on 2009-10-16. Retrieved 2009-10-13.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]