Roger Guerillot
Appearance
Roger Guerillot | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | 14th arrondissement of Paris (en) , 12 Nuwamba, 1904 | ||
ƙasa |
Faransa Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya | ||
Mutuwa | Uccle - Ukkel (en) , 31 Oktoba 1971 | ||
Karatu | |||
Harsuna |
Faransanci Harshen Sango | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa da French resistance fighter (en) | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Movement for the Social Evolution of Black Africa (en) |
Roger Léon Charles Guérillot (12 ga Nuwamba 1904 - 31 ga Oktoba 1971) wanda aka fi sani da Roger Guerillot, ɗan mulkin mallaka ne na Ubangi-Shari Faransawa wanda ya shiga cikin tsarin samun 'yancin kai inda ta zama Jamhuriyar Tsakiyar Afirka. An san Guérillot musamman don haɓaka Kwamitin Lafiyar Tattalin Arziki, aikin da bai yi nasara ba don faɗaɗa shuka a Ubangi-Shari, ƙarƙashin ikon Loi Cadre Defferre (1957-1958). Ya dogara ne akan manufofin masu ra'ayin mazan jiya amma an gabatar da shi a matsayin wani ɓangare na 'yantar da yankunan. Gabaɗaya, manufarsa ta siyasa ta kasance ce ta cece-kuce kuma da alama an yi masa jagora ne ta hanyar bukatun kansa kawai.