Ronald Chagoury

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ronald Chagoury
Rayuwa
Haihuwa Najeriya, 8 ga Janairu, 1949 (75 shekaru)
ƙasa Najeriya
Mazauni Lagos
Karatu
Makaranta California State University, Long Beach (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan kasuwa

Ronald Chagoury (an haife shi ranar 8 ga watan Janairu, 1949) ɗan kasuwa ne kuma ɗan Najeriya, wanda ya kafa (tare da ɗan'uwansa hamshakin attajirin nan Gilbert Chagoury ), kuma Shugaba na kamfanin Chagoury Group.

Tarihin rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Ronald Chagoury a Najeriya a ranar 8 ga watan Janairun 1949, ɗan Ramez da Alice Chagoury, wadanda suka yi hijira daga ƙasar Lebanon a shekarun 1940. Ya yi karatu a College des Frères Chrétiens a Lebanon, kuma ya yi karatun kasuwanci a Jami'ar Jihar California, Long Beach, Amurka.[1]

Sunan Chagoury ya bayyana a cikin Panama Papers.[2]

Iyali[gyara sashe | gyara masomin]

Chagoury ya auri Berthe, kuma suna da yara biyu.[1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Executive Team". Chagoury Group. Archived from the original on 2016-05-22. Retrieved 2016-05-20.
  2. Leaf, Aaron. "Nigeria's Chagoury Group Named In Latest Panama Papers Revelation Okayafrica". Okayafrica.com. Retrieved 2016-05-20.