Jump to content

Rosa Keleku

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rosa Keleku
mutum
Bayanai
Jinsi mace
Ƙasar asali Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Suna Rosa
Shekarun haihuwa 16 ga Janairu, 1995
Wurin haihuwa Kinshasa
Sana'a taekwondo athlete (en) Fassara
Wasa Taekwondo
Participant in (en) Fassara 2016 Summer Olympics (en) Fassara da taekwondo at the 2016 Summer Olympics (en) Fassara

Rosa Keleku (an haife ta ranar 16 ga watan Janairun 1995) ƙwararriyar ƴar wasan taekwondo ce ta Jamhuriyar Demokraɗiyyar Kongo.

Rosa Keleku

A gasar Afrika ta shekarar 2015, ta samu lambar azurfa a nau'in kilogiram 49. Ta samu gurbin shiga gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2016 kuma ta ɗauki tutar ƙasarta a bikin buɗe gasar a Rio de Janeiro. Ita ce ɗaya tilo a cikin tawagar ƙasarta da ta tsallake zuwa gasar. Sauran mambobin tawagar ƙasarta an zaɓo su ne a ƙarƙashin wata ƙa'ida ta duniya.[1] Ta fafata a tseren kilogiram 49 na mata, inda ta sha kashi a hannun Itzel Manjarrez a wasan share fage.[2]