Rosina Dafter
Appearance
Rosina Dafter | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Birtaniya, 15 ga Maris, 1875 |
ƙasa | Asturaliya |
Mutuwa | 9 ga Yuni, 1959 |
Sana'a | |
Sana'a | Ilimin Taurari |
Kyaututtuka |
Yayin da take sha'awar taurari tun tana karama kuma ta yi karatun lissafi a matsayin abin sha'awa, sai da ta isa Australia ne Dafter ta nemi shawara kuma ta fara koya wa kanta ilimin taurari.
A cikin 1923,an zaɓi Dafter memba na Ƙungiyar Astronomical ta Burtaniya wacce ke da reshe a New South Wales. Ita ce mai lura da kudanci don Ƙungiyar shekaru talatin,kuma ta kasance memba na Ƙungiyar Astronomical ta New Zealand da Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Tauraro na Amirka.[1][2][3][4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "HOBBY BRINGS HONOUR". The Courier-mail. Queensland, Australia. 16 February 1937. p. 19. Retrieved 21 January 2018 – via National Library of Australia.
- ↑ Williams, Thomas R.; Saladyga, Michael (2011). Advancing Variable Star Astronomy: The Centennial History of the American Association of Variable Star Observers. Cambridge University Press. p. 98.
- ↑ "Society Business: Fellows elected; Candidates proposed; Patronage granted to the Society; Coronation of, Ballot for seats to view procession". Monthly Notices of the Royal Astronomical Society. 97. January 1937. Bibcode:1937MNRAS..97..155.. doi:10.1093/mnras/97.3.155.
- ↑ Church of England Parish Registers 1934-1906. London Metropolitan Archives. 5 May 1875.