Rudo Neshamba
Rudo Neshamba | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Bulawayo, 10 ga Faburairu, 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||
ƙasa | Zimbabwe | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Rudo Neshamba (an haife ta a ranar 10 ga watan Fabrairu shekara ta alif ɗari tara da casa'in da biyu 1992A.c) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar gwagwalad Zimbabwe wanda ke taka leda a kulob ɗin Ligat Nashim FC Ramat HaSharon da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Zimbabwe.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Neshamba ya fara buga ƙwallon ƙafa a makarantar firamare kuma ya shiga Kwalejin Inline a shekarar 2006. A cikin gwshekara ta 2013, ta shafe watanni shida a kan aro tare da Double Action Ladies FC a Botswana, inda ta zira kwallaye 14 a cikin kasa da rabin kakar wasa.
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A bugu na shekarar 2008 na hukumar kula da ƙwallon ƙafa ta Kudancin Afirka (COSAFA), Neshamba ta fara buga wasanta na farko a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Zimbabwe . Ta zura kwallaye uku a gasar cin kofin mata ta CAF na shekarar 2015, ciki har da biyu a wasan da ta doke Kamaru wadda ta yi nasarar tsallakewa zuwa gasar karshe a Brazil.
A watan Maris na shekarar 2016, an ba da rahoton cewa, raunin da ya yi fama da shi a gwiwa yana yin barazana ga matsayin Neshamba a wasannin Olympics, kuma hukumar kwallon kafa ta Zimbabwe (ZIFA) ta kasa biyan kudin kula da lafiyarta. Wata mai ba da agajin da ke zaune a Landan ta ba da dalar Amurka Z$90 don duban gwiwar da take bukata.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Rudo Neshamba – FIFA competition record
Samfuri:Zimbabwe women's football squad 2016 Summer Olympics