S.M. Nazrul Islam
S.M. Nazrul Islam | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Bangladash |
Yaren haihuwa | Bangla |
Harsuna | Bangla |
Sana'a | Malami |
Mai aiki | Jami'ar Maiduguri |
Ilimi a | Bangladesh University of Engineering and Technology (en) da University of Windsor (en) |
S.M. Nazrul Islam malamin Bangladesh ne.[1] Ya yi aiki a matsayin mataimakin shugaba na 11 na Jami'ar Injiniya da Fasaha ta Bangladesh (BUET).
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Islam ya sami digirinsa na farko a Jami'ar Injiniya da Fasaha ta Gabashin Pakistan a cikin shekarar 1969. Sannan kuma ya shiga Sashen Injiniya a matsayin Lecturer sannan ya kammala digirinsa na biyu a BUET. Ya samu Ph.D. daga Jami'ar Windsor.[2]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Islam ya kasance Shugaban Injiniya na Jami’ar Maiduguri da ke Najeriya kuma Farfesa a Jami’ar Al Fateh da ke Libya. Ya kasance shugaban kuma shugaban tsangayar injiniyan injiniya a BUET. Bayan haka kuma ya yi aiki a matsayin Daraktan Darakta na Kula da Ɗalibai (DSW) da Cibiyar Nazarin Makamashi.
Islam shi ne shugaban Cibiyar Injiniya Bangladesh (IEB).[3] Ya yi aiki a matsayin Mataimakin Shugaban Jami'ar Khulna a ƙarshen shekarun 1990s[4] da Jami'ar Injiniya da Fasaha ta Bangladesh daga shekara ta 2010 har zuwa 2014.
Rigima
[gyara sashe | gyara masomin]Islam ya jawo cece-kuce a ranar da ya hau mulki a ranar 30 ga watan Agustan shekarar 2010 a matsayin mataimakin shugaban ƙungiyar BUET. Ya sanya, Kamal Ahammad, mataimakin magatakarda ba bisa ƙa'ida ba, a matsayin mai kula da rejista a matsayin karin aiki.[5] A cikin watan Afrilun 2012, Ƙungiyar Malamai ta BUET ta ƙaddamar da zanga-zanga inda ta kawo zarge-zarge 16 akan Musulunci da Mataimakin Shugaban Majalisar Habibur Rahman.[6] Ƙungiyar ta yi zargin cewa naɗin da aka yi wa Rahman a matsayin Pro-VC ya ta'allaƙa ne kawai a kan alaƙarsa ta siyasa.[7] A ranar 3 ga watan Satumban shekara ta 2012, ɗaliban BUET sun ƙona hotunan Islam da Rahman a harabar jami’ar inda suka buƙaci su yi murabus.[8] A ranar 10 ga watan Satumban shugaban gwamnati da shugaban Bangladesh Zillur Rahman ya cire muƙamin Pro-VC da Rahman ya yi.[9]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://www.buet.ac.bd/web/
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-152906
- ↑ https://web.archive.org/web/20160818183625/http://www.buet.ac.bd/me/faculty/formerteacher/nazrul/index.html
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-242092
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-177897
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-247621
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-230618
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-248180
- ↑ https://www.thedailystar.net/news-detail-249104