Saheed Idowu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Saheed Idowu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Jamhuriyar Kwango
Shekarun haihuwa 3 ga Janairu, 1990
Wurin haihuwa Brazzaville
Sana'a table tennis player (en) Fassara
Wasa table tennis (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2012 Summer Olympics (en) Fassara

Saheed Idowu (an haife shi a ranar 3 ga watan Janairun 1990 a Brazzaville) ƙwararren ɗan wasan tennis ne na ƙasar Kongo.[1] Ya yi takara a gasar Olympics ta bazara a shekarar 2012 a cikin na maza, amma an ɗoke shi a zagayen farko.[2]

2018 ITTF Kofin Afirka[gyara sashe | gyara masomin]

Idowu ya fafata a gasar cin kofin Afrika ta ITTF ta shekarar 2018, inda ya zo na biyu a rukunin 2 a bayan Quadri Aruna, inda ya fice wasan rukunin zuwa Aruna (1-3), wanda ya ba shi damar shiga gasar Quarter Final. A gasar Quarter Final, Idowu ya fafata tare da doke fitaccen ɗan wasan ƙwallon tebur na Afirka Segun Toriola da ci 4-2. A gasar Semi Final, Idowu ya yi rashin nasara a hannun wanda ya yi nasara Omar Assar, inda ya faɗi wasanni huɗu kai tsaye (0-4). Daga nan ne aka haɗa shi da Ahmed Saleh a wasan zagaye na biyu, inda aka yi rashin nasara a wasan (1-3), inda ya ƙare gasar a matsayi na huɗu.[3]

Salon Wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Kamar yawancin ƴan wasan ƙwallon tebur na zamani, Idowu ya fi son salon kai hari. An lura da maɗaukinsa na gaba kamar yadda ya bayyana a cikin annashuwa da rashin al'ada.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]