Saihou Jagne
| Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Haihuwa | Banjul, 10 Oktoba 1986 (39 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Nauyi | 70 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Tsayi | 173 cm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Saihou Jagne ( French pronunciation: sɛ.u ʒaɲ], An haife shi a ranar 10 ga watan Oktoban shekarar 1986) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba kuma ya bugawa Shillong Lajong FC wasa na ƙarshe a gasar I-League. Lakabinsa, CH ( IPA: [ˈsêːhoː] ), kusan da rubutun harshen Sweden ne na sunan da aka ba shi. Yana kuma rike da fasfo na kasar Sweden.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Makonni kadan bayan kulla yarjejeniya da AIK, ƙungiyar Gaziantepspor ta Turkiyya ta nuna sha'awarta kan matashin Ɗan wasan inda ta kai tayin kuɗi har Yuro 200,000. [1]
Ya buga wasansa na farko a AIK a ranar 30 ga watan Maris ɗin shekarar 2008 a wasan farko na sabuwar kakar a matsayin wanda zai maye gurbinsa a Råsunda da Kalmar FF a wasan da ya kare 0–0.[2]
Jagne bai zura kwallo ɗaya ba a watannin farko na rayuwarsa a ƙungiyar amma a lokacin da Ƙungiyar ta kara da Kalmar FF a karo na biyu a gasar ta bana a ranar 4 ga watan Agustan shekarar 2008 ya ci wa AIK kwallaye biyu a wasan da aka tashi 3-2 a Kalmar FF. a Fredriksskans. [3]
A ranar 24 ga Satumba an maye gurbinsa a wasan da suka yi da abokan hammayarsu Djurgårdens IF kuma ya zira kwallo a raga a lokacin hutu.
A ranar 17 ga watan Yulin shekarar 2014, an sanar da cewa ya sanya hannu kan kwangila tare da Ånge IF. [4] Ya koma Norway da Brumunddal a watan Yulin shekarar 2015. [5]
A watan Mayun shekarar 2017 ya koma kulob ɗin Indiya Fateh Hyderabad[6] wanda aka kafa shekaru biyu da suka wuce. Jagne ya rattaba hannu kan yarjejeniyar da za ta gan shi ya ci gaba da zama a mataki na biyu har sai bayan bazara tare da zabin tsawaitawa. Ya buga wasansa na farko a ranar 9 ga watan Mayu 2017 a wasan gida na Fateh da Kenkre kuma ya ci kwallo a minti na 19.
Ya koma Shillong Lajong FC ta Indiya a shekarar 2017. [7]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]AIK
- Allsvenskan: 2009
- Svenska Cupen: 2009
- Supercupen: 2010
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Turkisk klubb vill ha Jagne Archived 2008-10-10 at the Wayback Machine (in Swedish)
- ↑ Oavgjort inför storpublik [permanent dead link ] (in Swedish)
- ↑ Tredje förlusten i rad på bortaplan[permanent dead link] (in Swedish)
- ↑ Saihou "CH" Jagne klar för Ånge IF Archived 2014-07-30 at the Wayback Machine (in Swedish)
- ↑ "Officiellt: Saihou Jagne klar för Brumunddal" . fotbolltransfers.com. 15 July 2015. Retrieved 17 July 2015.
- ↑ "Indian Club Fateh Hyderabad Sign Gambian Striker" . www.obsevergm.com . Archived from the original on 28 August 2017. Retrieved 9 May 2017.
- ↑ Officiellt: Saihou Jagne till Shillong Lajong‚ fotbolltransfers.com, 28 August 2017
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Saihou Jagne na aikfotboll.se (in Swedish)