Samih al-Qasim

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Samih al-Qasim
Rayuwa
Haihuwa Zarqa (en) Fassara, 11 Mayu 1939
ƙasa Isra'ila
Harshen uwa Larabci
Mutuwa Safed (en) Fassara, 19 ga Augusta, 2014
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Sankara)
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, ɗan jarida, marubuci da newspaper editor (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Hadash (en) Fassara
Samih al qasim

Samih al-Qasim, Larabci: سميح القاسم‎ , [1] Hebrew: סמיח אל קאסם‎ , [2] [3] (an haife shi a 11 ga Mayu, 1939 - ya mutu a ranar 19 ga Agusta, 2014) mawaƙi balarabawa ɗan Isra'ila . Waƙoƙin nasa sun sami tasiri ne daga wasu lokuta biyu na farko a rayuwarsa: kafin da bayan Yaƙin Kwana shida . Ya shiga jam'iyyar Rakah ta Kwaminisanci a 1967, daga baya Hadash - the Front for Democracy and Equality. Al-Qasim ya wallafa mujalladai da tarin wakoki.

Ya kuma yi aiki a matsayin ɗan jarida kuma ya kasance sau da yawa a kurkuku saboda ayyukan siyasa.

Mutuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Al-Qasim ya mutu yana da shekara 75, bayan ya yi fama da cutar kansa.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]