Jump to content

Seydou Sy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Seydou Sy
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 12 Disamba 1995 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Monaco FC (en) Fassara1 ga Yuli, 2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 80 kg

Seydou Sai ( an haife shi a ranar 12 ga watan Disamba shekara ta 1995) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar BGL Ligue Mondercange . [1]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Sy wani matashi ne daga AS Monaco . Ya buga wasansa na farko ne a ranar 20 ga Mayu 2017 a wasan karshe na gasar Ligue 1 na Monaco da Rennes, inda aka tashi 3–2; ya fara wasan kuma ya ci gaba da buga wasa kafin ya maye gurbinsa da Loïc Badiashile a lokacin hutun rabin lokaci.[2] Shi da masu tsaron gida Danijel Subašić da Diego Benaglio duk an sake su a watan Yuni 2020.

A ranar 11 ga Fabrairu 2021, Sy ya sanya hannu kan kwangilar ɗan gajeren lokaci tare da masu gwagwarmayar Primeira Liga na Portugal Nacional . [3] A ranar 24 ga watan Mayu, bayan bai bayyana a hukumance a kulob din ba, an sanar da cewa an soke kwantiraginsa, bayan da kungiyar ta Madeira ta koma mataki na biyu. [4]

Mondercange

[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 5 ga Maris 2024, FC Mondercange ta sanar da sanya hannu kan Sy. [5]

Monaco

  • Ligue 1 : 2016-17

Senegal

  • Jeux de la Francophonie wanda ya lashe lambar tagulla: 2013

Kididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of 5 May 2019[6]
Club Season League Cup League Cup Europe Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Monaco 2016–17 Ligue 1 1 0 0 0 0 0 0 0 1 0
2017–18 3 0 1 0 0 0 0 0 0 0 4 0
2018–19 3 0 0 0 0 0 0 0 0 0 3 0
Career total 7 0 1 0 0 0 0 0 0 0 8 0
  1. Seydou Sy at Soccerway
  2. "Monaco, la fête jusqu'au bout" [Monaco, party until the end]. Le Figaro (in French). 20 May 2017. Retrieved 28 June 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Seydou Sy reforça Nacional até ao final da temporada".
  4. "Nacional: Cinco saídas confirmadas".
  5. "Présentation de Seydou SY". FCMondercange.lu (in Faransanci). 11 March 2024.
  6. "S. Sy". Soccerway. Retrieved 28 June 2020.