Sherifatu Sumaila

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sherifatu Sumaila
Rayuwa
Haihuwa Tamale, 30 Nuwamba, 1996 (27 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Mallbackens IF (en) Fassara-
  Ghana women's national football team (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.66 m
Sherifatu Sumaila

Sherifatu Sumaila (an haife shi a 30 ga Nuwamban shekarar 1996) itace ƴar wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ghana wandda ke wasa a matsayin ƴar wasan tsakiya mai kai hari / kai hari ga ƙungiyar Mallbackens IF ta Sweden . Ta taɓa buga wa Djurgårdens IF Fotboll (mata) . Ita ma tsohuwar 'yar wasa ce ta ƙungiyar kwallon kafa ta Mata ta Amurka, LA Galaxy Orange County . Sherifatu memba ce a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Ghana, mai suna Black Queens.[1][2][3]

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Sherifatu ta kammala karatunta ne a Kwalejin Kwalejin Kura ta Feather River da ke Quincy, California.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. ghanasoccernet.com. "BREAKING NEWS: Ghana international Sherifatu Sumaila signs for Swedish side Djurgårdens IF Damfotboll". Ghana soccer net.
  2. Ghana Soccer net. "Ex-Black Maidens and Princesses striker Sherifatu Sumaila signs for LA Galaxy Orange County". Ghana Soccer net.
  3. Gyamera-Antwi, Evans. "Ghana name squad for 2018 Africa Women Cup of Nations". Goal.com.