Sidi Muhammadu Baƙir na Durchi
Sidi Muhammadu Baƙir na Durchi | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Dorcheh (en) , 1847 | ||
ƙasa | Iran | ||
Mutuwa | Dorcheh Piaz (en) , 1923 | ||
Makwanci |
Isfahan Takht-e Fulad (en) Kazeruni Tekiyeh (en) | ||
Ƴan uwa | |||
Mahaifi | Mortaza' Dorcheh'i | ||
Ahali | Mohammad Hossein Durchih'i (en) da Mehdi Durchih'i (en) | ||
Ƴan uwa |
view
| ||
Karatu | |||
Makaranta |
Najaf Seminary (en) Isfahan Seminary (en) | ||
Malamai |
Mirza Shirazi (en) Habibullah Rashti (en) Hossein Kuh-Kamari (en) | ||
Ɗalibai |
view
| ||
Sana'a | |||
Sana'a | Malamin addini | ||
Wurin aiki | Isfahan Seminary (en) da Nimavard Madrasa (en) | ||
Muhimman ayyuka | Mizan_ol_feqa'ha (en) | ||
Imani | |||
Addini |
Musulunci Shi'a |
Sidi Muhammadu Baƙir na Durche'i (1848-1923) Masanin Fikih da wanda ake koyi da shi a cikin addinin Shi'a
Tarihin rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Sidi Muhammadu Baƙir na Durche'i yana ɗaya daga cikin malaman addinin Shi’a a ƙarni na goma sha tara da ashirin, kuma malami ne a makarantar addinin Isfahan. Ya yi karatu a Najaf ƙarƙashin jagorancin Mirza Shirazi da Mirza Habibullah Rashti, kuma a Isfahan ƙarƙashin jagorancin Muhammadu Baƙir Khansari. Daga cikin ɗalibansa akwai Sidi Abu al-Hasan Isfahani da Sidi Husain Brujerdi. [1]
Sidi Muhammadu Baƙir na Durche'i an haife shi a shekara ta 1848 a ƙauyen Durche da ke Isfahan. Asalin zuri'arsa ya dawo ga Imam Musa al-Kadhim (a.s). Mahaifinsa shi ne Murtada, kuma 'yan uwansa Muhammadu Husain da Muhammadu Mahdi duk malamai ne. Mahdi ya yi karatu a Najaf kuma malami ne a makarantar addinin Isfahan. Kakansa, Muhammadu Mirluhi na Sabzawari, yana cikin manyan malamai a Isfahan a zamanin Safawiya kuma ya zamana da Muhammadu Taqi al-Majlisi. Durche'i ya rasu a shekara ta 1923 a Durche. An yi jana'izarsa daga Durche zuwa Isfahan kuma an binne shi a makabartar Takht-e Foulad.[2]
Wasu daga cikin manyan ɗaliban Ayatollah Durche'i sun haɗa da: Sidi Abu al-Hasan Isfahani, Sidi Husain Burujirdi, Mirza Hasan Jabiri Ansari, Mirza Ali Aqā Shirazi, Muhammad Hasan Aqā Najfi Qūchāni, Sidi Jamal al-Din Gulpaygani, Sidi Hasan Mudarris da Rahim Arbab.[3]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ آیت الله درچه ای مبارزه با خرافات را وظیفه خود می دانست، mehrnews agency, 18 ga Satumba, 2024.
- ↑ سید محمد باقر درچه ای، hawzah.net, 18 ga Satumba, 2024.
- ↑ آیت الله درچه ای مبارزه با خرافات را وظیفه خود می دانست، mehrnews agency, 18 ga Satumba, 2024.